เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

บุคคลทั่วไป
Up Bios 701 ตามท่าน senee ทุกประการแล้ว...แต่ไม่ผ่าน
Guest_บุคคลทั่วไป
ลังเลตั้งนาน เห็นบอกว่าเร็วขึ้น
ตัดใจลองทำตามที่แนะนำไว้ทุกประการ .....
พอขึ้นว่า up completed ดันมี บรรทัดต่อมาขึ้นว่า
.....bad อ่านตามไม่ทัน ให้รีบู๊ทใหม่ เข้ามาปรากฏว่าเด้งไปที่ restore ใหม่
พอเข้าหน้า desktop ลองรีบเข้าโปรแกรมอื่นๆดู พบบางโปรแกรม error ก็ไม่เป็นไร
แต่...ทำไม กล้อง (Usb device) เปิดไม่ขึ้นเลยครับ ลองบู๊ทใหม่หลายรอบ ก็เข้ากล้องไม่ได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ไม่น่าเลย

โพสเมื่อ : 9/1/2008 21:51
Transfer the post to other applications Transfer

Re: Up Bios 701 ตามท่าน senee ทุกประการแล้ว...แต่ไม่ผ่าน
มือวาง
29/12/2007 7:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 526
ขอรายละเอียดโปรแกรมที่ error หน่อยครับ
ส่วนกล้อง ให้เข้าไปในเมนูไบออส กดF2ตอนก่อนเข้าวินโดวส์
แล้วเลือก Enable ที่ตัวเลือกกล้องครับ

โพสเมื่อ : 9/1/2008 22:34
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: Up Bios 701 ตามท่าน senee ทุกประการแล้ว...แต่ไม่ผ่าน
ขอบคุณครับ ท่าน senee ที่ error ชัดๆคือ ms outlook ที่ sync กับ pocket ก็เลย อัพ 703 ทับไปเลย ผ่านครับ
แต่ความเร็วเนี่ย ไม่ได้รู้สึกนะครับว่ามันเร็วหรือไม่ แต่ที่ชัดชัวร์ คือ หน้าจอมืดกว่าเดิมเยอะเลยครับ

โพสเมื่อ : 9/1/2008 23:07

บุคคลทั่วไป
ขอถามอีกนิดนะครับ ถ้าหากว่าต้องการกลับไป bios เดิมเลย จากโรงงาน ต้องทำอย่างไรครับ ใช้แผ่นที่ได้มา หรือ ลง winxp ใหม่เลยครับ ชอบความสว่างหน้าจอเดิม แค่ 50% ก็สว่างแล้ว และรู้สึกว่า bios ใหม่กินแบตเร็วกว่าเดิมนะครับ ไม่ทราบว่าแต่ละท่านเป็นอย่างไร

โพสเมื่อ : 9/1/2008 23:10

มือวาง
29/12/2007 7:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 526
เอ...ผมว่าแปลกนะ
หลังแฟลชแล้วได้เข้าไปปรับอะไรในไบออสรึเปล่าครับ
ที่ผมใช้อยู่ หน้าจอมันสว่างขึ้นมากเลย ปรับครึ่งนึงก็สว่างกว่าเดิม
ส่วนเรื่องความร้อนกับกินแบ็ตนี่คงเป็นเวลาเลือก Max Performance ในไบออส

ปรับเป็น Max Battery Life น่าจะช่วยได้ครับ

ปล. เรื่องกล้องใช้ไม่ได้หายดีรึยังครับ

ถ้าจะอัปไบออส มันกลับไปไบออสเดิมไม่ได้นะครับ (อัปถอยไม่ได้) แต่ตอนนี้มีไบออส 0701 ออกมาแล้ว สามารถอัปเป็นตัวนั้นได้
แต่ระวังเรื่องการเซ็ตค่าก่อนอัปนิดนึง ถ้าเซ็ตไว้ 900Mhz หลังอัปมันก็จะอยู่ที่ 900Mhz ไปด้วย
เลือกตามที่ต้องการก่อนทำการอัปละกันครับ

โพสเมื่อ : 10/1/2008 10:15

[ค้นหา ขั้นสูง]