เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

พี่เซนเซหรือคัยก้อได้ขอคำแคะนำหน่อยคับ
มือใหม่
19/4/2009 12:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 6
ผมชื่อเล่นว่าตี้นะคับ
ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะ

ผมเพิ่งสมักอะคัยยังไม่ค่อยรู้ไรมาก ผมอยากพูด/เขียนภาษาญี่ปุ่นได้อะ
วันนี้เลมาขอคำแนะนำกับพี่ๆทุกท่านที่ชำนาน ผมขอคำศัพท์/ประโยคที่ใช้ในชีวิตประจำวันหน่อยคับเอาตั้งแต่พื้นถานเลยอิอิ ขอตัวภาษาญี่ปุ่น โรมานจิ แล้วก้อคำแปลด้วยนะคับ จะศึกษาอ่ะ แหะๆ

ป.ล. ขอบพระคุนอย่างสูงคับ

โพสเมื่อ : 19/4/2009 17:36
Transfer the post to other applications Transfer

Re: พี่เซนเซหรือคัยก้อได้ขอคำแคะนำหน่อยคับ
มืออาชีพ
21/5/2007 18:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 404
อ้างถึง:

TEEKUNG เขียนว่า:
ผมชื่อเล่นว่าตี้นะคับ
ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะ

ผมเพิ่งสมักอะคัยยังไม่ค่อยรู้ไรมาก ผมอยากพูด/เขียนภาษาญี่ปุ่นได้อะ
วันนี้เลมาขอคำแนะนำกับพี่ๆทุกท่านที่ชำนาน ผมขอคำศัพท์/ประโยคที่ใช้ในชีวิตประจำวันหน่อยคับเอาตั้งแต่พื้นถานเลยอิอิ ขอตัวภาษาญี่ปุ่น โรมานจิ แล้วก้อคำแปลด้วยนะคับ จะศึกษาอ่ะ แหะๆ

ป.ล. ขอบพระคุนอย่างสูงคับ

ก่อนอื่น ยินดีต้อนรับ คุณ TEEKUNG? ค่ะ

ยินดีที่จะให้คำแนะนำเสมอนะคะ

แต่มีข้อแม้ว่า เวลาเข้ามาโพสต์ในนี้
น้องช่วยสะกดภาษาไทยให้ถูกต้องหน่อยนะคะ
แบบว่า เซนเซย์อ่านไม่ค่อยรู้เรื่องน่ะค่ะ
สงสัยว่า? ที่น้องๆรุ่นนี้สะกดแบบเนี้ย
แป้นยก เสียรึป่าว (แซวเล่นนนน)

ถ้าไม่ลำบากจนเกินไป รบกวนด้วยนะคะ
ภาษาไทยของเรา อ่าน-เขียน ให้ถูกต้องไว้ก่อนเด้อออออ

โพสเมื่อ : 21/4/2009 11:01

[ค้นหา ขั้นสูง]