เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

บุคคลทั่วไป
ใช้มือถือต่อเน็ต กับ linux ได้หรือไม่ครับ
Guest_บุคคลทั่วไป
อยากสอบถามครับ ว่า เราสามารถใช้มือถือเป็น modem ต่อ gprs กับ
น้อง eee ได้หรือไม่ครับ ถ้าในเครื่องเป็นตัว linux มาตราฐานครับ

พอดีลองต่อสาย usb แล้วเข้า network ----> create new-----> next
มันไม่เจออะไรเลยครับ

ผมใช้ o2 atom อยู่ครับ

โพสเมื่อ : 14/1/2008 0:26
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: ใช้มือถือต่อเน็ต กับ linux ได้หรือไม่ครับ
ผมต่ออยู่ครับ ลองกับ sony P1i ผ่านทาง usb cable ตั้งค่าเล็กน้อยก็ได้เลยครับ ไม่ต้องลงdriver เพิ่มด้วย

โพสเมื่อ : 16/1/2008 16:54
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: ใช้มือถือต่อเน็ต กับ linux ได้หรือไม่ครับ
ทำยังไง หรือ ครับ พอจะอธิบา่ยได้หรือไม่ครับ

โพสเมื่อ : 17/1/2008 19:54

บุคคลทั่วไป
ต่อมือถือผ่าน usb cable ตั้งค่าที่ network connection
เลือก new เลย ใส่เบอร์โทร *99# ลองหมุนเลยครับ
ksongrit

โพสเมื่อ : 2/3/2008 13:24

[ค้นหา ขั้นสูง]