เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

บุคคลทั่วไป
ขอความช่วยเหลือด้วยครับ ผลลงwindowsไม่ได้ซักที
Guest_บุคคลทั่วไป
ผมซื้อเครื่องมาเมื่อวานนี้เอง พอกลับมาถึงบ้านเปิดเล่นไปแค่ 10 นาทีเอง แล้วก็ค้าง พอปิดแล้วเปิดใหม่ มันก็ไม่ยอมเข้าwindows แล้วมันก็restartตลอดเลย
ผมก็เลยformatใหม่ซะเลย แต่ทำไมมันพื้นที่มีแค่ 3538 MB เอง แล้วพอลงwindowsมันก็ไม่ผ่าน personalied setting ทิ้งไว้เป็นชั่วโมงก็นิ่ง ผมก็เลยไปเอวwindows student มาลงก็ใช้ได้ แต่พอลงie7 ก็ค้างอยู่ที่เดิม แล้วก็ลงwindowsใหม่แล้วไปลงโปรแกรมอื่นก่อน ก็ยังเหมือนเดิม ค้างrestartใหม่ก็เข้าwindowsไม่ได้ ผมลองwindowsมา 5 version แล้วก็เหมือนกันเลย

ผมจะต้องทำยังไงต่อดีครับ

แม่ก็บ่น

ชักเริ่มเสียดายเงินแล้ว

โพสเมื่อ : 24/1/2008 1:07
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอความช่วยเหลือด้วยครับ ผลลงwindowsไม่ได้ซักที
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
หากเพิ่งซื้อมาสดๆ แนะนำว่าให้เอากลับไปให้ที่ร้านลง Windows ให้เลยดีกว่า เผื่อว่าถ้ามีปัญหาเกี่ยวกับฮาร์ดแวร์ จะได้ขอเปลี่ยนเครื่องได้เลย ไม่ต้องเสียเวลา

โพสเมื่อ : 24/1/2008 1:11

[ค้นหา ขั้นสูง]