เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

บุคคลทั่วไป
เจอปัญหาใหม่อีกแล้วครับ format ที่ hd พื้นที่หายที่ ลดลงทุกครังที่ format
Guest_บุคคลทั่วไป
ครั้งแรกที่ format มี hd อยู่ 3.8GB
ครั้งที่2 เหลือ 3.6GB
ครั้งที่3 เหลือแค่ 2.9GB เอง
แต่เป็นเฉพาะครั้งที่ลง windows xp ของ sKz

และที่สำคัญพอปิดเครื่องเปิดใหม่มันก็ไม่เข้า windows ด้วยครับ ค้างทุกที

มันน่าจะเสียที่ไหนเหรอครับ

แล้วผมยกเครื่องไปเปลี่ยนเลยจะดีไหม

โพสเมื่อ : 24/1/2008 7:45
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เจอปัญหาใหม่อีกแล้วครับ format ที่ hd พื้นที่หายที่ ลดลงทุกครังที่ format
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ถ้าเป็นเฉพาะกับ Windows บางเวอร์ชั่น ทางร้านคงไม่ให้เปลี่ยนเครื่อง คงแนะนำให้เปลียน Windows ที่ใช้มากกว่า

โพสเมื่อ : 24/1/2008 9:17

บุคคลทั่วไป
Re: เจอปัญหาใหม่อีกแล้วครับ format ที่ hd พื้นที่หายที่ ลดลงทุกครังที่ format
คือตอนนี้ผมเปลี่ยนเป็น window อื่นแล้วครับ แต่ HD มันเหลือแค่ 2.7 GB เองหนายไป 1 GB เลย หายไม่เจอไม่รู้หายไปไหน format ยังไงก็ไม่หายครับ

จะแก้ยังไงดีครับ คืออยากได้พื้นที่กลับมาจะ format หรือทำยังไงได้ครับ

โพสเมื่อ : 24/1/2008 9:41
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
17/5/2007 18:06
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 157
ลองหาโปรแกรม partition magic มาลง แล้วเช็คดูครับว่าเห็นเท่าไหร่ ถ้าเห็นเต็มก็ลบ partition ที่เห็นทิ้งให้หมด แล้ว create ใหม่ แล้วค่อยลง windows อีกครั้งครับ

โพสเมื่อ : 24/1/2008 11:35
iTouch 2g 32gb + ALO Cryo SXC18g + P51-Mustang Amp + UE sf5pro

บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

ผมเอาเครื่องไปให้ร้านดูครับ ร้าน J.I.B ที่เซียร์ครับ
เค้าก็ลองซ่อมให้ สรุปมันเสียจริงๆ ช่างเค้าก็ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรเหมือนกัน เค้าก็เลยเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลยครับ แหม..ร้านเค้าบริการดีจริงๆ นะครับรวดเร็วทันใจ 2 ชม.รู้ผล ไม่ต้องรอให้เสียอารมณ์ ก็โฆษณาให้เค้าหน่อยละกัน

โพสเมื่อ : 24/1/2008 22:32

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 130
อันนี้เห็นด้วยนะ..เพราะของลุงเองก็มีอาการนี้เหมือนกันในครั้งแรก

โพสเมื่อ : 26/1/2008 14:06

[ค้นหา ขั้นสูง]