เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

(1) 2 »

กำลังจะทำน้องวรรณ์ให้เป็น Tablet
มือวาง
29/12/2007 7:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 526
ยังจำได้ว่าตอนที่ผมใช้ eeePC 701 ผมก็จับมันโมใส่ทัชสกรีน
ใช้งานสะดวกเอามากๆ ยังติดใจอยู่ถึงตอนนี้

มาตอนนี้คบกับน้องวรรณ์ ไม่มีทัชสกรีนแล้วเหมือนกินข้าวด้วยส้อม...
ก็เลยลองหาโมดูลทัชสกรีนสำหรับจอ 11'6" ปรากฏว่า... ไม่มี
(อีกสักพักคงมีออกมา แต่ยังไม่มีในตอนนี้)
เลยรู้สึกขมขื่นเล็กน้อย....

วันก่อนบังเอิญไปเจอเว็บนึง ความหวังก็เกิดขึ้น
เหมือนได้ไม้ขีดไฟในถ้ำ... ถึงไม่สว่างมากก็พอเห็นทาง
มันไม่ใช่จอทัชสกรีน แต่เป็นโมดูลที่เอาไปติดด้านบนของหน้าจอ
แล้วก็ใช้ปากกาคล้ายๆสไตล์ลัสลากๆจิ้มๆเอาบนหน้าจอปรกติเอา
รู้สึกว่าจะใช้เป็นคลื่นอุลตราโซนิคในการจับทิศทางและระยะ
เท่าที่อ่านๆ ก็น่าสนใจไม่ใช่น้อย
หาข้อมูลได้จากเว็บลิงค์ด้านล่างครับ

http://www.converttotouch.com/index.html

หรือ

http://www.penandfree.com/

สำหรับเรื่องราคา เท่าที่หาได้ใน ebay อยู่ที่ $100
หรือประมาณ 3,400 บาท (รวมค่าส่ง)

ตอนนี้กำลังตัดสินใจครับ ว่าจะเอามาลองดีรึเปล่า...
หาข้อมูลอีกนิด แต่สงสัยจะไม่พ้น กิเลสมันห้ามยาก...

ไว้สั่งแล้วของมาถึง จะลองรีวิวเล็กๆให้นะครับ

โพสเมื่อ : 6/9/2009 10:57
Transfer the post to other applications Transfer

Re: กำลังจะทำน้องวรรณ์ให้เป็น Tablet
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เอาเลยครับ สนับสนุน

โพสเมื่อ : 6/9/2009 11:09

Re: กำลังจะทำน้องวรรณ์ให้เป็น Tablet
มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
อืม... จนได้...

หลังจากโพสไปได้แป๊ปเดียว ผมก็หาๆอ่านรีวิวเกี่ยวกับเจ้านี่
ปรากฏว่ามีคนชอบมันเยอะแฮะ บางคนขนาดบอกว่าใช้แล้วขาดไม่ได้
ไม่ค่อยเห็นมีใครติ แสดงว่ามันต้องเวิร์กในระดับนึงแหละ

ว่าแล้วผมก็เปิดประตูเข้าร้าน ebay ทันที
ลองหาร้านที่มันราคาถูกที่สุด...
ก็มาเจอร้านนึงที่ตั้งไว้ $99.99 (จะเหลือ $0.01 ไว้ทอนรึไง)
ราคานี้รวมค่าจัดส่งเรียบร้อยแล้ว...
ร้านนี้อยู่ที่สิงค์โปร์ เพื่อนบ้าน ใกล้นิดเดียว น่าจะใช้เวลาส่งไม่นานมาก
คงราวๆ 7-10 วัน แล้วแต่อารมณ์ของไปรษณีย์
หน้าร้านตามลิงค์ข้างล่างครับ

http://cgi.ebay.com/Duo-Laptop-Pen-Gr ... 3D12%26po%3DLVI%26ps%3D54

เป็นอันว่า ผมแพ้กิเลสอีกครั้ง....
คลิ๊กจ่ายด้วย paypal เพื่อนผู้รู้ใจ เจอหน้าเพื่อนคนนี้ทีไรเสียตังทุกที
แปลงเป็นเงินไทยตามอัตราบัตรที่ผมใช้ ออกมาประมาณเกือบๆ 3,500 บาท (คิดเรตแพงนะเนี่ย)

ก็เป็นอันว่าเดี๋ยวของคงมาถึงตอนผมกลับจากเวียดนามพอดี
ลองใช้แล้วเป็นยังไง จะเข้ามารีวิวแบบบ้านๆให้ฟังอีกทีนะครับ

โพสเมื่อ : 6/9/2009 12:48
Transfer the post to other applications Transfer

มือเซียน
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1041
ไอ้ตัวแบบนี้ในไทยก็มีหนิครับ คล้ายๆเคยเห็นขายใน IT-City

โพสเมื่อ : 6/9/2009 13:21
PM หรือ โทร 08-16236353
พง ครับ / EEE 900A 16GB Runcore + TS + BT

มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

PongPong เขียนว่า:
ไอ้ตัวแบบนี้ในไทยก็มีหนิครับ คล้ายๆเคยเห็นขายใน IT-City

จริงอ่ะ.... กรรม....
แต่มะเป็นไร สั่งไปแล้ว ยกเลิกมะได้
ว่าแต่บ้านเราเค้าเอามาขายเท่าไหร่เนี่ย
ถ้าเอามาขายถูกกว่าที่ผมสั่งไปก็มีเซ็งเล็กๆ

โพสเมื่อ : 6/9/2009 15:05

มือเซียน
24/3/2009 18:23
จาก จังหวัดเลย
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1194
น่าสนใจ!จัง คับ.. ว่าแต่ผมมีแต่ aspire one a110 ทำไรคงไม่ค่อยได้อ่าา น่าเสียดายที่ซื้อมาก่อนใคร แต่ไร้ประสิทธิภาพ...

ยังไงทำได้แล้วรบกวน senee มารีวิว..ภาพให้ชมทีนะคับ สนใจมากๆ..

----------------------------------------------------------------------------
ใครว่าเรียนหมอ ยาก! สำหรับผม สุด!จะยาก! ปี2 แล้วคับ...อิอิ

โพสเมื่อ : 11/9/2009 19:20

มือเซียน
14/11/2008 11:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1067
จะคอยดูครับ

โพสเมื่อ : 11/9/2009 21:51

มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
กลับมารายงานครับ...

ของมาถึงมือผมเมื่อวาน... นับว่าส่งของมาเร็วมาก ใช้เวลาแค่ห้าวันนับจากวันที่สั่งซื้อ (ส่งจากสิงค์โปร์)

แต่ผมคงยังรีวิวการใช้งานมันไม่ได้..... เพราะ....
หลังจากแกะกล่องออกมา ก็เจอ...
- ปากกากับตัวรับสัญญาณ
- ก้อนแม่เหล็กสำหรับติดที่หลังหน้าจอ ไว้ติดกับตัวรับสัญญาณอีกที
- ยกแผ่นรองขึ้นมาก็จะเจอหัวปากกาสำรอง(แบบเขียนจอกับเขียนกระดาษอย่างละสามอัน)
- แบตหกก้อน(ใช้ถ่านนาฬิกาอันเล็กๆ) ตัวปากกาใส่ถ่านทีละสามก้อน
- แผ่นซีดีไดร์เวอร์
- ซองใส่อุปกรณ์ทุกอย่าง
- ใบรับประกัน

เท่าที่ดูหน้าตาแล้ว ตัวรับสัญญาณงานปราณีตดี แต่ตัวปากกาดูก๊องแก๊งไปหน่อย โดยเฉพาะฝาปิดแบตตรงปลายปากกา

จากนั้นผมก็ไม่รอช้า ลงไดร์เวอร์... ผ่านไปด้วยดี
ทดลองติดตัวรับสัญญาณชั่วคราวก่อน (เอาเทปสองหน้าเล็กๆติด)
จากนั้นก็เสียบหัวตัวรับสัญญาณ เข้าในช่องUSB...

เครื่องเจออุปกรณ์ได้ ไม่ติดปัญหาอะไร....
ดับเบิ้ลคลิ๊กเพื่อปรับตั้ง(Calibrate) ก่อน....
วิธีการปรับตั้งก็คล้ายๆกับแท็ปเบล็ตทั่วไป มีจุดขึ้นมากลางจอ, ขอบจอ ให้เอาปากกาไปวางที่จุด รอจนเคอร์เซอร์มันเลื่อนเข้ามาหา... ปรับตั้งจุดกลาง, ซ้าย, ขวา... โอเค... ใช้ได้

ลองเอาปากการลากๆวนๆแถวหน้าจอ เคอร์เซอร์ก็เลื่อนตามปากกาไปด้วยดี
(ลากแบบไม่ต้องแตะหน้าจอก็ได้ เพราะมันรับสัญญาณห่างหน้าจอได้หลายเซนติเมตร)

ต่อไปก็ดับเบิ้ลคลิ๊กเปิดโปรแกรม...... โดยกดสองทีที่ปุ่มบนตัวปากกานั่นแหละครับ
เอ๊ะ.... เกิดอะไรขึ้น ทำไมมันเงียบเฉย.... เอาแล้ว.... งานเข้า....
เอาใหม่.... คราวนี้ดับเบิ้ลคลิ๊กด้วยหัวปากกาเลย....
เงียบ.... ไม่เกิดอะไรขึ้น.... จ๊าก.....

เอาไงดีหว่า... สงสัยปุ่มจะไม่ทำงาน....
ว่าแล้วก็หาทางแก้ไขดูก่อน...โดย....
- ลบแล้วลงไดร์เวอร์ใหม่
- อัปเดทไดร์เวอร์
- เปลี่ยนหัวปากกา
- เปลี่ยนถ่าน

.............. เหมือนเดิมเลย คลิ๊กปุ่มไม่ได้.... แง๊.....
สรุปได้และว่าปุ่มมันเสียแหงๆ เฮ่อ.....
ผมคงต้องส่งของกลับไปเปลี่ยนซะแล้วครับ
ตอนนี้กำลังติดต่อร้านที่ซื้อมาอยู่ครับ ได้ของกลับมาเมื่อไหร่จะมารายงานผลอีกทีละกันครับ

แต่เท่าที่ลองๆ การเลื่อนเคอร์เซอร์กับตำแหน่ง ทำได้ดีทีเดียว
ไม่รู้สึกขัดใจเท่าไหร่ จะมีบ้างก็ความคุ้นเคย... มันยังรู้สึกว่าเคอร์เซอร์ลอยๆ
โปรแกรมที่ให้มาก็เรียกว่าใช้ได้ครับ มีมาสองโปรแกรม
- โปรแกรมวาดรูป
- โปรแกรมเขียนลงหน้าจอ กดสลับโหมดแล้วเขียนอะไรก็ได้บนหน้าจอ

วันนี้ไปก่อนครับ ของยังไม่เวิร์ก รีวิวไม่ได้ง่ะ.... ฮือ...

โพสเมื่อ : 12/9/2009 10:07

มืออาชีพ
19/5/2009 20:10
จาก เหนือสุดสยาม
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 315
ขอบคุณครับ! รอติดตามอยู่นะครับ !

โพสเมื่อ : 12/9/2009 11:36
FlashFire : http://flashfire.org/xe/

มือวาง
19/1/2008 16:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 588
คุณ senee มีอะไรมาเล่นให้ดูอยู่เลื่อยนะครับ ทำให้เกิดกิเลสไปด้วยเลยครับ เห็นแล้วก็อยาก รีบๆมีรีวิว ต่อนะครับ จะคอยติดตาม ขอบคุณสำหรับของเ่ล่นดีๆ

โพสเมื่อ : 13/9/2009 9:53

มืออาชีพ
23/7/2008 21:30
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 121
http://www.ryt9.com/s/prg/270503/

อยากได้คื่อกั๋น ที่บ้านมีจอ ใหญ่ ๆ อยู่เหมือนกัน เอาไว้วาดรูปแล้ว save เป็น jpeg

โพสเมื่อ : 15/9/2009 3:00

มือสมัครเล่น
20/7/2009 22:39
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 47
รอดูครับ ของผม Aspire one 150A ทำไ้ด้ไหม ?

โพสเมื่อ : 16/9/2009 23:47

มือสมัครเล่น
19/7/2008 14:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 57
ลองซื้อมาแล้วครับ
รู้สึกว่าไม่คุ้มนะครับ มันแค่พอใช้แก้ขัด ความแม่นยำ,การตอบสนองปานกลาง ไม่ถึงระดับดี

เอาแค่ขีดเส้น ลากกรอบจะดีกว่า

แต่ถ้าจะเขียนหนังสือ วาดรูปสวยๆจะใช้งานยากครับ

โพสเมื่อ : 17/9/2009 7:52

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 9
รอครับ น่าสนใจดีครับ

โพสเมื่อ : 24/9/2009 3:09

มือใหม่
11/7/2009 13:53
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
น่าสนใจมากครับ

โพสเมื่อ : 30/9/2009 17:28

มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
เฮ่อ.... หนทางช่างยาวนาน
พอดีผมไปเวียดนามมาอาทิตย์นึงครับ
เลยส่งเคลมช้าไปนิด
แต่ตอนนี้ส่งไปแล้ว ทางนั้นได้รับของ-เช็คปัญหา และส่งตัวใหม่มาเปลี่ยนให้
แต่ของยังมาไม่ถึงเลย น่าจะถึงผมวันนี้หรือพรุ่งนี้แหละครับ
แล้วจะลองดูอีกทีนะครับ

โพสเมื่อ : 3/10/2009 5:54

มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
ได้รับของกลับมาแล้วครับ... หลังจากลองใช้ไประยะนึง ก็เลยกลับมารีวิวเล็กๆให้นิดนึง เผื่อท่านใดสนใจ จะได้มีข้อมูล...

การติดตั้ง ไม่มีอะไรยากครับ แค่เอาตัวรับไปติดที่กรอบจอ อันนี้จะติดตั้งตำแหน่งไหนของหน้าจอก็ได้ ไม่ว่าจะเป็นกรอบบน, ซ้าย, ขวา เอ่อ... กรอบล่างติดไม่ได้นะคับ อิอิอิ ตอนติดตัวรับต้องระวังคือพยายามให้มันอยู้ตำแหน่งกึ่งกลางกรอบจอ แล้วก็อย่าให้ตัวรับมันเอียง พยายามให้มันได้ระนาบกับหน้าจอให้มากที่สุด

ตัวรับสัญญาณ จะมีแม่เหล็กติดที่หน้าจอ ซึ่งก็จะดูดติดกกับตัวรับอีกที ก็คือสามารภถอดตัวรับสัญญาณออกได้เวลาไม่ใช้งาน ก็มีจะก้อนแม่เหล็กติดอยู่ที่หลังกรอบจอ...

หลังจากติดตัวรับแล้ว ก็ลงไดร์เวอร์ที่ให้มา การลงง่ายมาก... มันจะลงไดร์เวอร์กับโปรแกรมเสริมต่างๆที่จำเป็นในการใช้งานให้เสร็จสรรพ เรียกว่าส่วนของโปรแกรมทำได้ดีครับ...

จากนั้นก็เสียบตัวรับสัญญาณเข้าช่องยูเอสบี ช่องไหนก็ได้ เอาที่มันไม่เกะกะ (ตัวรับจะมีสายโยงมาที่หัวเสียบยูเอสบีอีกที นึกภาพออกไหมหนอ) จากนั้นมันก็จะเจอตัวรับสัญญาญเอง ไม่มีปัญหาอะเไรในการติดตั้ง

อ่อ... อย่าลืมใส่ถ่านก้อนเล็กๆที่ปลายปากกา ใช้ถ่านขนาด AG3 (ยังไม่ได้ลองหาว่าบ้านเรามีขายทั่วไปหรือเปล่า) ใช้ทั้งหมดสามก้อน ใส่ซ้อนๆลงไปที่ปลายด้านหลัง แล้วก็หมุนปิดฝา อายุการใช้งานยังไม่ทราบเลย เห็นในเว็บเค้าบอกว่าประมาณหนึ่งเดือน... ไม่รู้หนึ่งเดือนที่พูดถึงคือใช้งานวันละกี่ชั่วโมงเหมือนกันครับ เรื่องนี้คงต้องลองใช้ก่อน ถึงจะพอตอบได้

แล้วก็มาถึงการปรับตำแหน่ง....
ในโปรแกรมที่ให้มาจะมีส่วน Calibration เอาไว้ปรับตำแหน่งกับความแม่นยำ ใครที่คุ้นเคยกับการปรับตำแหน่งของ PPC ก็จะคุ้นเคยวิธีดี คล้ายๆกัน คือมันจะมีจุดขึ้นมาบนหน้าจอ เราก็เอาปากกาไปจิ้มไว้ที่จุดจนมันจับตำแหน่งได้ จุดนั้นก็จะย้ายไปตำแหน่งอื่ยบนหน้าจอ เราก็ตามเอาปากกาไปจิ้มๆ แค่นั้นครับ

ส่วนใหญ่โปรแกรมมันจะจับขนาดของหน้าจอได้เอง แต่ถ้าไม่แน่ใจ จะกำหนดขนาดของหน้าจอเองก็ได้ หรือจะใส่เป็นตัวเลขว่าขนาดหน้าจอกว้างยาวกี่มม.ก็ได้เหมือนกัน (อันนี้คงเอาไว้ใช้ตอนที่เคอร์เซอร์มันไม่แม่นยำ)

หลังจากปรับตั้งเสร็จ ลองเอาปากกาไปเลื่อนๆบนหน้าจอ ตำแหน่งเคอร์เซอร์ก็เลื่อนตามและครับ... ครั้งแรกที่เห็นคือมันจับระยะได้ห่างจากหน้าจอมากๆ แบบยกหัวปากกาห่างจากหน้าจอเป็นนิ้ว มัยนก็ยังจับสัญญาณได้ (ใช้คลื่นอุลตร้าโซนิคในการจับตำแหน่งของปากกา) ส่วนปุ่มคลิ๊กสองปุ่มที่ตัวปากการู้สึกจะใช้อินฟราเรดในการรับสัญญาณ...

เรื่องการติดตั้งเพื่อใช้งานก็คงจะประมาณนี้ครับ ไม่มีอะไรยากเลย...

งั้นเรามาเรื่องการใช้งานกันครับ

เรื่องของขนาด ความสะดวกสบายในการพกพา จะบอกว่าดีก็คงพูดได้ไม่เต็มปาก โดยเฉพาะหัวเสียบยูเอสบี ขนาดมันค่อนข้างใหญ่เหมือนกัน แล้วก็มีสายโยงไปที่ตัวรับสัญยาณอีก ส่วนขนาดขอตัวปากกาไม่มีปัญหาอะไร ขนาดใหญ่พอประมาณ จับกำลังเหมาะมือ น้ำหนักเบา

หลังจากปรับตั้งปากกาไปหลายที รวมถึงกำหนดขนาดหน้าจอเอง ก็ยังทำให้เคอร์เซอร์มันตรงกับปลายปากกาตลอดหน้าจอไม่ได้สักที มันจะเหลื่อมจากปลายปากกาอยู่ 2-5 มม. ไม่เท่ากัน บางพื้นที่ของหน้าจอก็จะตรง บางตำแหน่งก็เหลื่อมไปเยอะ ทำให้มึนๆเหมือนกัน โดยเฉพาะเวลาจะดับเบิ้ลคลิ๊กที่โฟลเดอร์ ทำให้ผิดบ่อยๆ กลายเป็นว่าต้องปรับตัวเข้าหาตำแหน่งบนหน้าจอ...
ถึงตอนนี้ผมก็ยังหาวิธีปรับตำแหน่งให้มันตรงกับปลายปากกาไม่ได้เลย...

ความเร็วในการเลื่อนเคอร์เซอร์ ปรับได้ในตัวโปรแกรม แต่ถึงปรับไว้เร็วสุดแล้ว ก็ยังมีอาการเลื่อนตามไม่ทันอยู่บ้าง ไม่มากมาย แต่ก็ไม่ทันใจ...

การใช้เขียนตัวหนังสือ ผมลองหัดเขียนอยู่พักนึง ไม่คุ้นซักที เพราะตำแหน่งจุดบนจอกับปลายปากกามันไม่ตรงกัน เวลาเขียนก็เลยลำบาก เรื่องจะเอามาวาดรูป คงยากขึ้นไปอีก...
เอาเป็นว่าใช้เลื่อนเคอร์เซอร์แทนเมาส์ คลิ๊กบ้าง ดับเบิ้ลคลิ๊กบ้าง ก็พอไหว

ตัวปากกาสามารถถอดปลายออก แล้วเปลี่ยนเป็นปลายปากกาหมึกแห้งได้ แต่ต้องเอาตัวรับสัญญาณออกจากหน้าจอไปหนีบกับกระดาษเปล่าที่เราจะเขียน
จากนั้นก็วาดๆเขียนๆไปบนกระดาษเปล่าได้เลย อันนี้มีประโยชน์เวลาใช้มันเป็นตัวจดโน๊ตแทนพวกไวท์บอร์ดได้ดี เขียนเสร็จเซฟเป็นไฟล์ไว้ได้

ตัวโปรแกรมที่ให้มา จะมีโปรแกรมนึงที่ใช้จับหน้าจอ เพื่อขีดๆๆขียนๆ หรือไฮไลท์สีต่างๆบนหน้าจอได้ ดูแล้วก็มีประโยชน์ดี ใช้งานได้เพลินๆครับ

การใช้ปากกาพิมพ์ตัวหนังสือนี่ปวดหัวครับ โดยเฉพาะถ้าใช้ Windows XP เพราะมันไม่ได้รองรับพวกปากกาแบบนี้อยู่แล้ว จะใช้ Onscreen Keyboard ก็ใช้ยากน่าดู ปุ่มมันเล็กจิ๋วเดียว

หลังจากลองใช้บน Windows XP ได้พักนึง ไม่ค่อยสะดวกเทา่ไหร่ ผมก็เลยเปลี่ยนไปลง Windows 7 ที่น่าจะรองรับได้ดีกว่า ก็ปรากฏว่าดีขึ้นจริงๆ การใช้งานหลายๆส่วน อย่างคีย์บอร์ดบนหน้าจอ เลือกเปิดคีย์บอร์ดได้เหมาะกับการใช้งานดี (เวลาเคอร์เซอร์อยู๋ในตำแหน่งที่อาจจะมีการพิมพ์ตัวหนังสือ มันจะมีไอค่อนคีย์บอร์ดเล็กๆมาให้คลิ๊ก เผื่ออายกใช้คีย์บอร์ดบนหน้าจอ) แล้วก็อีกหลายๆอย่างที่ Wndows 7 มีไว้รองรับปากกาพวกนี้อยู่แล้ว เข่นใช้ปากกาลากเพื่อเลื่อนหน้าจอ อันนี้ถูกใจ... โดยเฉาพะเวลาอ่านเว็บ ลากปากกาลงยาวๆบนหน้าจอ หน้าเว็บก็จะเลื่อนตามลงมา สะดวกดี...

การใช้ปากกาเขียนบนหน้าจอ แล้วให้วินโดวส์แปลงเป็นตัวหนังสือ ผมยังลองไม่ได้เยอะ คงต้องใช้เวลาฝึกหัดอีกหน่อย แต่เท่าที่ลองรู้สึกว่าพอใช้งานได้ แปลงได้แม่นเหมือนกัน (ภาษาอังกฤษ)

อืม... ผมว่าคงรีวิวเล็กๆได้ประมาณนี้...
สรุปรวมๆให้นิดนึงละกันครับ... แยกเป็นเรื่องๆ คะแนนแต่ละข้อเต็ม 5

ความสะดวก: 4
ความแม่นยำ: 3
การใช้งานจริง: 3
ราคา: 2

สรุปภาษาบ้านๆคือ เอามาใช้แก้ขัดได้ แต่จะใช้จริงๆจังๆคงไม่ไหว อย่าเอาไปเทียบกับหน้าจอสนัมผัส มันห่างกันเยอะ และก็ราคาแพงไปนิด...

โพสเมื่อ : 4/10/2009 9:26

แก้ไขโดย senee เมื่อเวลา 4/10/2009 10:34:56
แก้ไขโดย senee เมื่อเวลา 4/10/2009 10:48:21

มือวาง
21/3/2008 20:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 610
XP นี่ใช่ Tablet Edition หรือ XP ธรรมดาครับ

โพสเมื่อ : 4/10/2009 11:16

มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
XPที่ใช้เป็นเวอร์ชั่นธรรมดาครับ ถ้าเป็นเวอร์ชั่นแท็ปเบล็ตก็น่าจะใช้งานได้ดีขึ้นครับ

โพสเมื่อ : 4/10/2009 12:56

มือเซียน
24/3/2009 18:23
จาก จังหวัดเลย
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1194
อยากเห็นจังเลยคับ !!!

โพสเมื่อ : 4/10/2009 21:00

[ค้นหา ขั้นสูง]