เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 (2)

Re: ขอเข้าร่วมเป็นสาวก joybookด้วยคนนะครับ แถมวิธีการทำ usb win bootอย่างง่ายมากๆ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 73
เอ๋ไม่ได้หรือครับ
ตั้ง bios ให้สามารถ บูตทาง usbหรือยังครับ
ถ้าไม่ตั้งให้บูตก่อนมันจะไม่บูต usb เลย
อีกอย่างหนึ่งคือ netbook ไม่รองรับ (ปกติไม่ค่อยมีนะครับ)
ซึ่งวิธีนี้ผมใช้ลงกับ joybook u121 eco มาแล้วนะครับ
และตอนนี้ก็ใช้อยู่ครับ

โพสเมื่อ : 22/11/2009 11:03

Re: ขอเข้าร่วมเป็นสาวก joybookด้วยคนนะครับ แถมวิธีการทำ usb win bootอย่างง่ายมากๆ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 73
ถ้าทำ usb boot windows ไม่ได้จากการที่ write จาก iso file ลองข้ามขั้นตอนการทำ iso file
ทำการเปิดจากแผ่นแล้ว write drisk image ลงusb เลยนะครับ

ซึ่งผมพบว่ามีปัญหากับการ run โปรแกรม บน win7 (ใครใช้ win7 ต้องสั่งให้ run as admin นะครับ)

อ้อก่อนทำการ write ต้องปิดโปรแกรมจำพวก anti autorun นะครับ เพราะมันจะลบพวก autorun ใน usb ทิ้งหมดเลย (อาจเป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้มันใช้ boot ไม่ได้ก็ได้)

โพสเมื่อ : 22/11/2009 11:53

[ค้นหา ขั้นสูง]