เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เหน่ง
eeebuntu vs xandros
Guest_เหน่ง
สวัสดีครับ
ขอถามเพื่อนๆ หน่อยครับว่าเพื่อนๆใช้ linix ตัวไหนกันบ้าง ผมเป็นมือใหม่ linux ครับ เห็นคนพูดถึง ubuntu และ eeebuntu กันมาก ผมสงสัยว่ามันดีว่า xandros ที่มากับเครื่องอย่างไรครับ
ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 28/1/2008 19:29
Transfer the post to other applications Transfer

Re: eeebuntu vs xandros
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
จุดที่ดีกว่าน่าจะเป็นที่โปรแกรมใช้งานที่มีให้ติดตั้งมากกว่าครับ แต่ Xandros Linux ที่มากับเครื่องมีจุดเด่นที่ driver มันถูกออกแบบมาสำหรับ Eee โดยเฉพาะ ไม่ต้องแปลง driver อย่าง linux อื่นๆ

โพสเมื่อ : 28/1/2008 22:01

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 1/2/2008 4:31
Transfer the post to other applications Transfer

มือสมัครเล่น
จาก Monkey Island
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 60
xandros ที่ให้มา
ถ้าเกิดว่า ใช้งาน แบบ usermode
จะ บูต เร็วกว่าครับ

แต่ถ้าอยากจะลง แอพส์ หลังจากนี้
หรืออยากใช้ Linux Distro ที่คนใช้เยอะ (ง่ายในการหาข้อมูล หรือ วิธีแก้ปัญหา จากในอินเตอร์เน็ต)

ไปใช้ Ubuntu อาจจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าครับ

โพสเมื่อ : 2/5/2008 13:07

[ค้นหา ขั้นสูง]