เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

มีเรื่องจะสอบถามเกี่ยวกับแผ่น Recovery
มือใหม่
8/12/2009 18:26
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 10
เนื่องจากเดิมเลย ผมซื้อ 1000H XP Home License มา 1 เครื่องโดยที่ใช้เครื่องมาได้ครบ 1 ปีแล้ว

พอมาทีนี้ซิ เครื่องมันใช้มานานก็ชักอยากจะ Recovery ละ แต่!!!!! เอะ????แผ่น Recovery ผมไปไหนนี้

เอาแล้วไง แผ่นไม่อยู่แล้ว ไปหาที่ไหนดีเนี้ย โทรถามศูนย์ Asus ก่อนละกัน พอถามเสร็จเค้าบอกว่าไม่มีครับถ้าพี่จะลงใหม่ก็

ให้ไปซื้อ XP Home มาลงเองแล้วแล้วเอา Key ใต้เครื่องใส่เลยพี่ อันนั้นเราก็รู้น่ะ แต่กว่าจะโหลด Driver หมด กับ

Internet ที่ บ้านผมที่แสนจะช้าแล้ว จะต้องรอกี่ชาติเนี้ย

เข้าเรื่องเลยนะครับ ผมสามารถนำแผ่น Recovery ของคนอื่นมาใช้ได้หรือไม่อ่ะครับ ถ้าได้ผมพอรบกวนใครในนี้ Write แผ่น

ให้ผมได้มั้ยครับ ถ้าผมสามารถนำแผ่น Recovery ของคนอื่นมาใช้ได้จริง และยังไงเดี๋ยวผมโอนเงินค่า แผ่น DVD + ค่าส่งให้ก็ได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

โพสเมื่อ : 10/12/2009 21:27
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มีเรื่องจะสอบถามเกี่ยวกับแผ่น Recovery
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
มาตามผลครับ มีใครรู้บ้างเอ่ย???? T.T

โพสเมื่อ : 11/12/2009 22:22
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มีเรื่องจะสอบถามเกี่ยวกับแผ่น Recovery
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ถ้ามีมาเป็นแผ่น คิดว่าน่าจะใช้กันได้หมด ไม่รู้ว่ารุ่นนี้ให้เป็นแผ่น recovery มาให้ทำเป็น recovery partition เพราะส่วนใหญ่หากเป็นรุ่นมี hdd ผู้ผลิตมักนิยมกันส่วนหนึ่งของ hdd ไว้เป็น recovery partition เพื่อให้ทำ recover ง่ายๆ

โพสเมื่อ : 12/12/2009 1:55

มือเซียน
14/11/2008 11:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1067
ลองหาดูใน ส่วนที่คุณ kiat บอกก่อนครับ น่าจะมีอยู่ถ้าไม่ได้ไปยุ่งกับมัน

โพสเมื่อ : 12/12/2009 13:50

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ลองมาแล้วอะครับ ไม่มี recovery partition อ่ะครับ

ผมซื้อรุ่นแรกๆที่ยังไม่มีแป้นพิมพ์ไทยเลย

ถามที่ศูนย์ Asus เค้าก็ว่าไม่มี T,T

โพสเมื่อ : 14/12/2009 22:36

[ค้นหา ขั้นสูง]