เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

(1) 2 3 »

ภาพบรรยากาศงาน TrendyPDA Meeting # 1 : EeePcClub Member Meeting
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ภาพบรรยากาศงาน TrendyPDA Meeting # 1 : EeePcClub Member Meeting

ผ่านไปแล้วกับงาน TrendyPDA Meeting # 1 : EeePcClub Member Meeting โดยธีมของงานคือ Eee PC Member Meeting ซึ่งเป็นการพบปะพูดคุยกันของผู้ใช้ Eee PC หรือบางคนเรียกว่า "เจ้าตัวเล็ก" ในงานก็มีสมาชิกมาร่วมงานกันหลายคนมาร่วมแลกเปลี่ยนประสบการณ์การใช้งาน Eee PC ของแต่ละคนกันในบรรยากาศสลัวๆ ของสถานที่จัดงาน ไปดูภาพกันดีกว่า

ทางซ้ายมือสุดคือคุณ Lake หรือคุณวิรัช เดินทางมาถึงเป็นคนแรก เห็นว่าตรงมาจากอุดร (หรืออุบลหว่า) เลย ทุ่มเทเพื่องานนี้โดยเฉพาะ ส่วนคนกลางคือคุณ NuJew ผู้คุ้มกฎและผู้ร่วมก่อตั้งเว็บ TrendyPDA และทางขวาสุดที่หล่อๆ หน่อยก็ผมเองครับ อิอิ

มาถึงก็ถ่ายอุปกรณ์กันเลย ในภาพที่เห็นจะเป็นเครื่องของคุณ NuJew จะเห็นว่าเสียบสายระโยงระยาง เข้าใจว่าจะเป็น Wireless Mouse และ External Harddisk ครับ ดูๆ ไปหากไม่เห็นขนาดจริง เห็นแต่รูป ดูอย่างไรก็เหมือนเครื่องคอมพิวเตอร์ notebook เท่าไปไม่มีผิด

นั่งๆ ไปสักพัก ก็เริ่มมีสมาชิกทยอยกันมาแล้ว ในภาพที่เห็นตัวเล็กๆ นั่งข้างๆ ผมคือคุณ rock เป็นคนที่ชอบอุปกรณ์พกพามาก ผมรู้จักพี่เขามาตั้งแต่ยุค palm รุ่งเรือง ส่วนอีกคนก็คือคนโจ๊กหรือ Joker3753 ตอนที่รู้จักแรกๆ จะเรียกว่าหมวดโจ๊ก ตอนนี้ไม่รู้เป็นสารวัตรหรือยัง ว่าจะถามก็ลืมซะได้ คุณโจ๊กเเล่าให้ฟังว่าตั้งแต่เอาน้อง Eee สีขาวไปใช้ในที่ทำงาน พอเจ้านายเห็น ก็ควักกระเป๋าฝากซื้อ และก็ยังมีคนอื่นๆ ฝากซื้ออีก ไปซื้อน้อง Eee จนตอนนี้ซี้ (ไม่ซั้ว) กับทางร้านไปแล้ว

บรรยากาศดูชุ่มชื่นขึ้นมาทันที เมื่อคุณ Maze (คุณส้ม) มาถึง หนุ่มๆ เริ่มกระดี๊กระด๊ากัน คุณส้มคุยเก่งครับ แถมมีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์ระดับผู้ชายหลายคนยังอายได้ เธอเล่าว่าไปเห็นแท่นระบายความร้อนสีขาวอยู่อันหนึ่ง มันสวยมาก ประหนึ่งว่าเกิดมาเพื่อน้อง Eee สีขาวของเธอ แต่น่าเสียดาย วันนั้นเงินในกระเป๋ามันไม่ยอมให้คู่ soulmate ได้สมหวังกัน ทุกวันนี้ก็เลยยังพลัดพรากจากกันอยู่ แต่เธอก็ยังดั้นด้นไปหา External Harddisk สีขาวมันวาวมาเป็นคู่กิ๊กกับน้อง Eee อีกจนได้ ผมเห็นว่าก็ต้องร้องว่า "มันเกิดมาเพื่อกันและกันจริงไ" น่าเสียดายที่ไม่ได้ถ่ายรูปกิ๊กของน้อง Eee มาให้ดู ไว้ให้คุณส้มโพสรูปให้ดูเองก็แล้วกัน

แล้วคนแคระทั้งเจ็ดก็รวมตัวกันสำเร็จ (ก็ใช้น้อง Eee เลยดูกลายเป็นคนแคระไปเลย) มารวมตัวกันปรึกษาว่าจะไป casting ตัวแสดงในหนัง Ring of the Lord กัน

โพสเมื่อ : 6/2/2008 1:02

Re: ภาพบรรยากาศงาน TrendyPDA Meeting # 1 : Eee PC Member Meeting
มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ

รูปนี้ไม่เหมือนรูปข้างบนนะครับ เพราะรูปนี้มัวกว่า เหอๆๆ บรรยายต่อดีกว่า พอพวกเรานั่งไปสักพัก บรรยากาศเริ่มเฮฮา คุณ summer (ป๋อง) ที่นั่งโต๊ะข้างๆ ตั้งแต่เช้าก็แวะมาแจมทันที คนแคระมาครบเจ็ดคนแล้วก็เริ่มซ้อมบทหนัง Ring of the Lord กันทันที (ไปนึกกันเอาเองว่าเล่นมุกอะไรเนี่ย 555)

เนื่องจากร้าน Bug &Bee นี้มีสัญญาณ WiFi บริการฟรีให้พวกเราที่ล้วนจะไวไฟ คุยกันไปไม่นาน ก็เริ่มเข้าเนทกัน

เมื่อเริ่มคุ้นกัน ก็มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน แต่ละคนก็เริ่มเล่าว่าได้น้อง Eee มายังไง เอามาทำอะไร ติดตั้งโปรแกรมอะไรไปบ้าง ได้ตกแต่งหรือซื้ออุปกรณ์เสริมอะไรกันไปแล้ว แต่ยังไม่มีใครเอาน้อง Eee ไปจับแก้ผ้าล้วงไส้ล้วงพุงกันเลย กลุ่มนี้ไม่ใช่ขาโมครับ

คุณ Lake เล่าว่า ก่อนหน้านี้เป็นคนที่ไม่รู้เรื่องคอมพิวเตอร์มาก่อนเลย แต่จู่ๆ ก็เห็นเด็กๆ ใช้เครื่องคอมพิวเตอร์กันได้อย่างคล่องแคล่ว ก็เลยเกิดแรงฮึด แล้วก็ตรงไปซื้อ Sony Vaio มาเครื่องหนึง (โห เริ่มต้นด้วย Vaio เลยแฮะ) และก็ค่อยๆ พัฒนาการใช้งานมาเรื่อยจนเริ่มติดใจ และหลังจากได้น้อง Eee มาก็ยิ่งถูกใจกับคอมพิวเตอร์มากขึ้น เนื่องจากมันตอบสนองความต้องการของเขาได้ดีมาก

แต่ละคนก็ตั้งใจฟังกันอย่างทึ่ง !

โพสเมื่อ : 6/2/2008 1:03

Re: ภาพบรรยากาศงาน TrendyPDA Meeting # 1 : Eee PC Member Meeting
มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ

ตอนนี้คุณส้มก็เริ่มโชว์อะไรดีๆ แล้ว (หมายถึงอะไรดีๆ ในน้อง Eee นะ) เพื่อนๆ เริ่มมามุงดูกัน ขอบอกว่าใน External Harddisk นอกจากจะมีสารพัดโปรแกรมพร้อมใช้งานแล้ว ยังมีการ์ตูนสารพัดเรื่องให้ดูแก้เหงาอีกเพียบ เธอบอกว่า ถึงฉันจะโตหรือจะแก่ลงยังไง แต่ก็ขาดการ์ดูนไม่ได้ ใครจะทำไม (ฟะ...)

เครื่องนี้เป็นเครื่องหมวดโจ๊ก มีโชว์คลิปหลุดให้ดูกัน (ล้อเล่นครับ จริงจำไม่ได้ว่าดูอะไรกัน) สังเกตให้ดีจะเห็นว่าเครื่องนี้มีแผ่นปิดคีย์บอร์ดกันปุ่มน้อง Eee จะหมองด้วย (ไว้ต้องหามาใช้บ้าง)

ความสดใสมาเยือนอีกครั้ง เมื่อน้องหวาน (B3b3rRy) และเพื่อนตามมาแจมเพิ่ม มาช่วยเฉลี่ยลดอายุของสมาชิกในกลุ่มได้ดีเลย สองคนนี้ใส่เสื้อเข้ากันด้วย น่ารักดี

เห็นไหม หน้าจอ wall paper ยังเป็นลายการ์ตูนเลย cartoon crazy จริงๆ

ตอนนี้จริงๆ เริ่มจะแลกเปลี่ยนเว็บบิทกันแล้ว คนนึงหาการ์ตูน อีกคนหาสารคดีชีวิต

โพสเมื่อ : 6/2/2008 1:04

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ

โห ได้ถ่ายคู่กับสาวๆ ทั้งที จะถ่ายให้ชัดๆ หน่อยก็ไม่ได้

อ่า ลืมไปตอนสองสาวเข้ามา ก็มีหน่มชื่อะไรก็ไม่รู้มาพร้อมกัน (ล้อเล่นๆ จำได้ครับว่าชื่อตั๋ง Tungz) มาช่วยลดอายุเฉลี่ยพวกลุงๆ ป้าๆ ด้วยอีกคน

ดูบรรยากาศรวมๆ กันดูบ้าง โต๊ะอื่นคงงงว่าพวกนี้มาทำอะไรกัน แถมหิ้วอะไรเล็กๆ ขาวๆกับดำๆ มาใช้ด้วย

หนุ่มคนสุดท้ายในงานคือคุณแมงมุม (MangMoom) มาพร้อมกับน้อง Eee สีขาว 4G

โพสเมื่อ : 6/2/2008 1:05

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ

กระผมก็เริ่มโม้อะไรไปเรื่อยเปื่อยแล้ว มีสาวอยู่ใกล้ๆ เลยต้องโชว์ออฟหน่อย เหอๆๆ (บรรลุถึงขั้นแซวตัวเองแล้ววุ้ย)

คุณ Maze หรือคุณส้มก็สวมวิญญาณ sales คุยจนเพื่อนๆ เพลินได้หมด ได้บรรยากาศสนิทสนมกันดี รูปนี้จะเห็นกิ๊กของน้องส้ม เอ้ย ของน้อง Eee ของคุณส้มด้วย External Harddisk สีขาวมันวาวนั่นไง สวยชิมะ

ฝ่ายชายล้วน โสดและไม่โสดก็เแลกเปลียนประสบการณ์กันต่ออย่างเมามันส์

ภาพนี้ไม่ได้ตั้งใจทำ effect อะไรหรอกนะ แต่เนื่องจากความมืดของภาพ พอดึงแสงมากๆ ก็เลยเป็นแบบนี้ ดูมุมกล้องก็แล้วกันครับ เอาไปโฆษณาเป็นหนังเกาหลีได้เหมือนกัน อิอิ

ผู้มาร่วมงานก็ได้เลยของแจกเป็นแผ่นปิดหน้าจอน้อง Eee กันไปคนละชุด คนขวาสุดคือคุณ Ornchan ที่อาสาเป็นมือกล้องให้พวกเรา เลยมีรูปให้เห็นแค่รูปเดียว สี่คนนี้เฉลี่ยอายุแล้วกำลังดีเลย เหอๆๆ

หมายเหตุ : ข้อความทั้งหมดข้างต้น โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วย เนื่องจากมีทั้งเรื่องจริงและเรื่องเมาท์ สัดส่วนจริงเท่าไหร่ เมาท์เท่าไหร่ มีแต่สมาชิกที่มาร่วมงานเท่านั้นที่รู้ อยากรู้ก็อย่าพลาดงานครั้งหน้าก็แล้วกัน 5555555

โพสเมื่อ : 6/2/2008 1:06

มืออาชีพ
17/5/2007 18:06
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 157
อิจฉา ๆ งาน PdaMobiz ก็ไม่ได้ไป งานน้อง Eee ก็ไม่ได้ไป

โพสเมื่อ : 6/2/2008 13:55
iTouch 2g 32gb + ALO Cryo SXC18g + P51-Mustang Amp + UE sf5pro
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
อ้างถึง:

PdaMai เขียนว่า:
อิจฉา ๆ งาน PdaMobiz ก็ไม่ได้ไป งานน้อง Eee ก็ไม่ได้ไป

You're welcome to join
just fly back :P

โพสเมื่อ : 6/2/2008 14:51
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ภาพบรรยากาศงาน TrendyPDA Meeting # 1 : EeePcClub Member Meeting
มือวาง
29/12/2007 7:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 526
มีครั้งที่สองจะไม่ให้พลาดอีกแล้ว.... ฮือ
แต่ตอนนี้ผมขอไปจัดการกับทัชสกรีนก่อน มันป่วนไปแล้ว

โพสเมื่อ : 6/2/2008 16:14

Re: ภาพบรรยากาศงาน TrendyPDA Meeting # 1 : EeePcClub Member Meeting
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 130
หลานครับหลาน คราวหน้านะ...ชวนลุงไปแจมด้วยนะครับรับรองว่า
อายุพวกหลานคงกระฉูดแน่นอนครับ....อยากไป อยากไป และ อยากไป

โพสเมื่อ : 6/2/2008 18:38

บุคคลทั่วไป
ถ้านัดช่วงปิดเทอม อาจจะมีลุ้นๆ ได้ไป อิจฉาครับ
อยากแลกเปลี่ยนความรู้ ด้วยอ่า ครับ

โพสเมื่อ : 6/2/2008 19:34

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 4
ไปมาไปมาคับ ใช้ยังไม่ค่อยเป็นคับ(ซื้อมา 2 วันก่อนmeeting) ไปถึงก็ช้าคับ แต่ก็ได้คำแนะนำเกร็ดความรู้ในการใช้งานจากพี่ๆ หลายอย่าง ได้ปรับแต่ง ?ตัวเล็ก?ด้วยโปรแกรมที่พี่ๆให้ ได้แผ่นปิดหน้าจอฟรี อิอิขอบคุณพี่ kiat

โพสเมื่อ : 6/2/2008 21:42

มือสมัครเล่น
19/12/2007 20:48
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 100
เสียดายมะได้ไป
แต่ไปม่เป็นไร
งานหน้าไม่พลาดแน่
อุตสาห์เปิดตัวน้องอีให้พี่สาวเห็นก่อน 1 วัน
หวังว่าจะขออนุญาติไปได้
แต่โดนด่าเลยอดเลย
อิ อิ

โพสเมื่อ : 7/2/2008 10:00

บุคคลทั่วไป
อยากได้แผ่นปิดหน้าจอตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนละ ช่วยบอกที

โพสเมื่อ : 7/2/2008 11:54

26/6/2007 12:57
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 47
ว้า.. เสียดายงานนี้พลาด ด้วยความที่ไม่ได้ขอเบอร์ใครไว้ก่อนเลย กว่าจะเสร็จธุระก็สี่โมงกว่า.. ไม่รู้จะถามใครได้ว่าเลิกกันรึยัง เดี๋ยวเข้าเมืองไปถึงไม่เจอใคร เลยไม่ไปดีกว่า

อดเลยอะ

โพสเมื่อ : 7/2/2008 19:22

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 20
ผมซื้อช้าไปหน่อยนึงเลยไม่ได้ไปคับ...

ุถ้ามีครั้งหน้าไม่พลาดแน่ๆคับ...

โพสเมื่อ : 7/2/2008 20:05

21/6/2007 14:04
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 51
ต้องขออภัยด้วยครับ จริงๆ ตั้งใจจะโพสต์รูปตั้งแต่วันกลับมาจากงานแล้วครับ
แต่ทำโน่นทำนี่จนลืมเอารูปที่ถ่ายมาแบ่งๆ กันดู
ขออนุญาตลงให้ดูเพิ่มนิดนึงนะครับ

ใครมาร้าน Bug & Bee ไม่ถูก
นี่เลยครับ มาที่สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง แล้วอยู่เชิงบันไดเลย

Open in new window

หน้าร้านจะติดชื่อร้านไว้ตัวเบ้อเริ่มเลย

มาถึงเจอสมาชิกกลุ่มแรก อายุไม่มากไม่มายครับ รวมกันร้อยนิดๆ
(ผมเลยมาเติมให้ครบ 200 )

ไม่พูดพล่ามทำเพลงครับ โซ้ยข้าวเที่ยงก่อนเลยครับ
ขอแนะนำเลย ข้าวอบต้มยำ อร่อยมั่กๆ (แต่ระวังเพดานปากพองด้วยนะครับ เพราะร้อนมั่ก มากกกกกก... )
ที่เห็นข้างหลังนั่นน้ำผมแก้วเดียวนะ...

นี่ครับ สมาชิกทั้งหมดชุดแรกที่มาก่อนผม

การแชร์เกิดขึ้นตลอดเวลาครับ คนนั้นดูคนนี้ที

พี่อรสุดสวยของเราทำหน้าที่ (ไม่รู้ว่าถูกใครหักคอมาหรือเปล่า) เพราะพี่เค้าใช้ VaiO แสนสวย

หน้าตาสดชื่นครับ ร้านก็นั่งสบาย เนทก็ฟรี เพื่อนก็เยอะ

ไหนๆ... ดูมั่งสิคะพี่ rock ... ใช่คลิปที่เป็นข่าวหรือเปล่า?

สมาชิกใหม่เริ่มมาแล้ว

เพิ่งมาถึงครับ ร้อนจริงๆ ข้างนอก... ขอดูดน้ำก่อน... ซร้วบบบ

บรรยากาศงานอีกมุมหนึ่งครับ

พี่มีไรมั่งอะคับ... ขอมั่งจิ...

สุดท้ายมีผู้ร่วมรายการพิเศษมาร่วมงานด้วยครับ มาตามพี่จิ๋วไปดูดนตรีในสวน..
* แชตคุยกันเองอยู่ *
"นี่ๆ ตะเอง... เอาซักตัวมั้ย... เห็นแล้วคันไม้คันมือ"

สุดท้ายนี้ต้องขอบพระคุณพี่เกียรติ คุณส้ม และพี่ๆ ท่านอื่นๆ อีกหลายๆ ท่านเลยครับ
ที่แนะนำจนเครื่องผมใช้เล่นเกมที่ต้องใช้หน้าจอ 800x600 ได้
เมื่อก่อนต้องเลื่อนขึ้นเลื่อนลง จนเอาเกมออกไปแล้ว
บางเรื่องลงไว้ในกระทู้แล้วแต่เราอาจได้อ่านไม่ทั่ว
การไปเจอตัวกันจริงๆ ก็จะได้แชร์ประสบการณ์และได้เห็นเองกับตา
สำหรับใครที่ยังไม่ได้ซื้อแนะนำว่าให้ไปยิ่งดีครับ
เพราะทุกคนต่างมีมิตรภาพที่พร้อมจะมอบให้อยู่แล้ว
ไม่มีใครหวงเครื่องแน่นอน
(พก External HDD ว่างๆ ไปด้วยนะครับ มีอะไรให้ดูดดดดด เยอะ )

เมื่อก่อน Meeting Palm ต้องเคลียร์ Memory เครื่อง และ Backup
เผื่อ Hard reset กลางอากาศ เดี๋ยวนี้เล่นพก Ext. HDD ไป 370 Gb เลย หุหุ

โพสเมื่อ : 8/2/2008 8:12

30/6/2007 23:19
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 32
พี่เกียรติ ทำไมดูหนุ่มขึ้นเยอะเลย ไปทำอะไรมาครับเนี่ย

โพสเมื่อ : 8/2/2008 13:43

บุคคลทั่วไป
ง่า น่าไปมั่ง จัดต่างจังหวัดบ้างมั้ยค่ะ อิอิ

โพสเมื่อ : 8/2/2008 17:41

บุคคลทั่วไป
สวัสดีค่ะ

ดิฉันชื่อจอยน่ะค่ะ เป็นผู้ดูแลการตลาดของเจ้าตัวน้อย ๆ นี่ ต้องขอขอบคุณสมาชิก และ ผู้ใช้ Eee PC ทุกท่านที่ได้ให้ความเห็นเพื่อเราจะได้นำไปปรับปรุงผลิตภัณฑ์ของเราในโอกาสต่อไป

สิริรัตน์
ASUStek

โพสเมื่อ : 11/2/2008 13:51

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 189
หุหุ เจอพี่โจ๊กอีกแล้ว ผมลาภเพื่อนณัฐครับพี่ พี่อุ๋ย พลับพลาชัยอยู่ในกลุ่มนี้ด้วยหรือเปล่าครับ

โพสเมื่อ : 11/2/2008 14:18

[ค้นหา ขั้นสูง]