เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เล่นได้ไหมครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
ถ้าลง Xp แล้ว จะเล่นได้ไหมครับ

1 camfrog
2 ragnarok
3 ต่อ net ผ่าน bluetoothโทรศัพท์ nokia
4 Emu เครื่อง SFC
ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 11/2/2008 18:05
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เล่นได้ไหมครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 191
ได้ทุกข้อนะครับ แต่แร๊คนาร๊อคนี่อาจจะทำให้ปวดตาได้ จอเล็กไปนิด

โพสเมื่อ : 11/2/2008 19:21
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
ขอถามเพิ่มเติม ( กำลังจะถอย 2 เครื่อง )

1.ผมใช้ excel ค่อนข้างมากๆๆๆ สูตรเยอะ จะทำงานช้าไหม
2.แล้วผมต้องเลือกรุ่นไหนดี
3.ต้องซื้ออะไรเพิ่มบ้าง แบบว่าครั้งเดียว จบ เอาแบบต่อเน็ตได้ด้วย
4.สิ่งที่ต้องทดสอบ เช่น โปรแกรม ที่ร้านต้องลงให้ มีอะไรบ้าง
5.ผมถามราคาแบบมีกล้อง 12900 แพงไหมครับ

โพสเมื่อ : 11/2/2008 20:24

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
1. ไม่น่าจะช้านะครับ excel ไม่ได้กินแรงเครื่องมากนัก
2. ตอนนี้มีรุ่น 4G Surf และ 4G โดยรุ่นหลังจะมีกล้องและแบตที่มีความจุมากกว่า มีฝาเปิดสำหรับเพิ่มแรมได้
3. ถ้าจะต่อเน็ตคงต้องซื้อ bluetooth adapter สำหรับต่อเน็ตผ่านมือถือทาง bluetooth และหากต้องการความสะดวกในการติดตั้งโปรแกรม ควรซื้อ External DVD Drive อีกตัว ส่วนหน่วยความจำเพิ่มเติม เช่น thumb drive หรือ sd card ก็ตามสะดวก
4. ควรทดสอบจุดบอดหน้าจอ เพราะหากซื้อมาแล้วจะกลับไปเคลมลำบาก ส่วนอื่นๆ หากเสียก็เคลมได้หมด ไม่มีปัญหาอะไร โปรแกรมที่มากับเครื่องจริงๆ จะเป็น Linux แต่หากร้านติดตั้ง Windows XP ให้ น่าจะเ็ป็น XP เถื่อน ก็แล้วแต่คุยว่าจะให้ติดตั้งอะไรให้บ้าง
5. ปกติรุ่นรวมภาษีแล้ว ราคาไม่เกิน 12733 บาทครับ

โพสเมื่อ : 11/2/2008 21:36

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 191
1. ถ้าไม่สูตรเยอะมากจริง ๆ ไม่ช้าครับ เคยทำ excel มา 10 ปีเคยช้าหนเดียวตอนมีข้อมูลเยอะหลายหมื่น อยู่หลายสิบหน้าคำนวนพร้อมกันหมด แต่ปกติไม่ช้าครับ
2. รุ่นมีกล้องผมว่าคุ้มครับ
3. ซื้อ SD Card สักตัว แล้วก็ซื้อโมเด็มต่อเน็ตครับ
4. โปรแกรมเขาลงมากับเครื่องเรียบร้อยครับเป็น linux ที่ออกแบบมาสำหรับเครื่องนี้ ที่ต้องระวังคือหน้าจอต้องไม่มีจุดเสีย แล้วปุ่มกดติดทุกปุ่ม กล้องใช้งานได้ครับ
5. ราคาประมาณนั้นละครับ 11,900 กำลังงาม

โพสเมื่อ : 11/2/2008 22:32

[ค้นหา ขั้นสูง]