เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ชวนมากินกาแฟที่สมุยค่ะ : Art Cafe
มืออาชีพ
19/6/2007 16:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 172
Open in new window

ูู^^" เห็นคนกรุงเทพเค้าโพสชวนไปกินโน่นกินนี่บ่อยๆ แล้้วเราไปไม่ได้อ่ะนะ มันเกิดความเสี๊ยจายยยย แค้นเคือง เศร้าหมอง ที่อิชั้นนั้นไม่สามารถไปกินได้
วันนี้เลยเอารูปร้านกาแฟแถวบ้าน (อ่ะน๊าน) มาอวด เผื่อมีใครอยากดื่มกาแฟหอมๆ แล้วมาไม่ได้ หุหุ

เช้านี้ อากาศไม่ค่อยดีนัก
ฝนตกเปาะแปะ ฉันเรียกอย่างนั้น ...

...
แต่จะด้วยอากาศ หรืออะไรก็แล้วแต่...
ฉันขอเลือกจอดรถ แวะร้านกาแฟเจ้าประจำ
นั่งเล่นๆ เย็นๆใจ หลบฝนเปาะแปะ ..ที่นี่แหล่ะนะ

"ลาเต้ร้อน...แก้วนึงค่ะ " ฉันมาที่นี่ ได้สามครั้งแล้ว
ฉันขอสั่งไม่เหมือนกันดู เพื่อลองทดสอบรสชาติสักหน่อย...

มอคคาร้อน
คาปูร้อน

และวันนี้ ... ลาเต้ร้อน

ฉันได้คำตอบ...คาปูกับลาเต้ รสชาด....ไม่ต่างกันเท่าไหร่

"ขอขนมปังปิ้งสักแผ่นไ้ด้ไม๊คะ"

ขนมปังโฮลหวีทที่นี่..อร่อยมากๆค่ะ
หากอยากไปอีกก็คงเพราะ...ขนมปังนี่แหล่ะ

ฉันเติมน้ำตาลทรายแดงลงไปในลาเต้...สองช้อนชา

หันไปหาแรงลมเอื่อยๆ จากพัดลมโบราณ ที่วางอยู่ข้างๆ...

หันกลับมาที่ขนมปัง...ฉันบรรจงทาเนยลงไป...แล้วตามด้วยแยมสตอร์เบอรี่...
...

นี่แหล่ะ อาหารเช้าสุดโปรดของฉํน...วันฝนเปาะแปะ

เผลอแป๊ปเดียว....โอ้ว... ขนมปังสุดที่รัก...ก็ใกล้จะหมดแล้ว..

อยากให้ลองมาชิมกันจริงๆค่ะ

ใกล้อิ่มแล้ว ลุกสำรวจพื้นที่ดีกว่า...ร้านนี้ แต่งร้านแบบอาร์ทติสท์ทีดียว
เพราะเจ้าของเป็นศิลปินวาดรูป ชั้นสองเป็นแกลอรี่ ขายภาพด้วย...

ฉันชื่นชมเจ้าของร้านจริงๆ

ชอบรูปนี้...(อีกแล้ว)

เช้าๆ อย่างนี้

..

ก็มีฉันคนเดียวเท่านั้นแหล่ะ...

ที่นั่งละเลียดกาแฟอยู่ตรงนี้...

มุม..นี้

ทุกครั้งที่มาที่นี่ ฉันแอบมองที่นั่งตรงนี้เสมอ...

ไม่รู้ฝังใจอะไรนักหนา กับเก้าอี้หนัง บุนวมแบบนี้...

วันนี้ได้โอกาส เลยมานั่งใกล้ๆ แล้วกด ถ่าย...ได้ตั้งหลายรูป...

ว่าไปก็อยากได้นางแบบเหมือนกัน

สรุปๆๆๆๆ
กาแฟ เหมือนทำกินเองที่บ้าน เอิ๊กๆ
ไม่ได้มีอะไรพิเศษ
แต่ขนมปังอรอ่ย เค้กชอคน่านิ่ม อร่อย
ร้านสวย ไม่กว้าง แค่ห้องเดียวนะคะ
ไม่เปิดแอร์ (ไม่ชอบตรงนี้อ่ะ แต่ฝรั่งชอบ)
มีกลิ่นธูปหอมอ่อนๆ ลอยไปลอยมา ชอบมากๆ
เข้ากับบรรยากาศ
ร้านมีหนังสือ เยอะมาก หนังสือทำอาหาร ทำขนม มีงานศิลปะ ให้ดูเยอะๆ

สรุป ก็น่าไปนั่งชิลๆ แต่ปุ๋มเป็นคนขี้ร้อนอ่ะ เหงื่อออก นั่งนานๆไม่ได้
สรุป โชว์รูปเจ๋ยๆ กินกาแฟที่กทม.อ่ะ เหอะ มีร้านสวยๆกว่านี้มากมาย 555

โพสเมื่อ : 27/6/2007 9:24

Re: ชวนมากินกาแฟที่สมุยค่ะ : Art Cafe
มือเซียน
11/4/2007 17:18
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 3995
ร้านน่ารัก บรรยากาศสวยมากค่ะ แต่รูปก็สวย ขอบคุณค่ะ

โพสเมื่อ : 27/6/2007 9:55

Re: ชวนมากินกาแฟที่สมุยค่ะ : Art Cafe
มือวาง
15/5/2007 13:42
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 895
บรรยากาศดีจังปุ๋ม ร้านสวยมากๆ ขอบคุณที่เก็บภาพมาฝากจ้า

โพสเมื่อ : 27/6/2007 21:25

[ค้นหา ขั้นสูง]