เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามเรื่องเม้าส์ไวเลซ และ กระเป๋าsoftcase ครับ
มือใหม่
29/2/2008 16:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
ขอถามหน่อยนะครับ

1.เม้าส์ไวเลซต้องใช้ถ่านขนาดไหนครับ กี่ก้อน และถ่านจะใช้ได้นานกี่วันครับ ถ้าใช้วันละ5ชม.

2.กระเป๋าsoftcase แถวเซนทรัลลาดพร้าวแถวไหนขายบ้างหรอครับ อันละกี่บาทครับ

3.เพิ่มแรมแค่1G พอไหมครับ อยากเอาไว้เล่นพวกวินนิ่ง หรือเกมส์GTA พอไหวไหมครับแรม1G

ขอบคุณมากครับ เพิ่งจะถอยมามะวาน ไม่มีกล้อง ตัวดำ ^^

โพสเมื่อ : 2/3/2008 0:23
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามเรื่องเม้าส์ไวเลซ และ กระเป๋าsoftcase ครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
1. แล้วแต่ยี่ห้อ มีทั้งแบบ 1 ก้อนและแบบ 2 ก้อน แถมมีทั้งแบบ AA และ AAA ด้วย
2. ไม่ทราบครับ แต่ข้างๆ ห้างพันธ์ทิพย์ประตูน้ำขายแค่ 80 บาท ใส่พอดีเป๊ะ สวยด้วย
3. ไม่ทราบเหมือนกัน เพราะไม่ได้เล่นเกมส์ใน Eee แต่ RAM ราคาก็ไม่สูงมาก หากเอาชัวร์ก็ 2 GB ไปเลย

โพสเมื่อ : 2/3/2008 0:32

Re: สอบถามเรื่องเม้าส์ไวเลซ และ กระเป๋าsoftcase ครับ
มือใหม่
29/2/2008 16:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
คือทางร้านบอกว่าเครื่องไม่มีกล้องนี้เพิ่มแรมได้สูงสุด1Gอ่ะครับ และร้านขายซอฟต์แคสข้างห้างพันทิพธ์มันชื่อร้านอะไรครับเป็นร้านหรือเป็นแผงลอยครับ

โพสเมื่อ : 2/3/2008 0:59
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 130
ตอบข้อ 1. เมาส์ MS ที่ผมใช้อยู่ ถ่านใช้กันเป็นเดือนครับ

อัตราการใช้ไม่ต่ำกว่า 10 ชม. ต่อวัน

โพสเมื่อ : 2/3/2008 2:13

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
ช่วยตอบเรื่อง Softcase
ร้านเป็นแผงลอยอยู่หน้า 7-eleven ข้างห้างพันธ์ทิพย์ (เดินไปทางห้างแพลตตินั่ม)

โพสเมื่อ : 3/3/2008 13:49

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
mouse นี่ ขึ้นอยู่กับว่าจะ wireless ชนิดไหน
อันแรก wireless แบบ infared ส่งได้ไม่ไกล ตัวส่งและตัวรับต้องมองเห็นกันตลอด ข้อดี กินไฟน้อย ใส่แบตทีอยู่ได้ทนสุด ๆ บางทีเป็นเดือน
อันสอง แบบสัญญานวิทยุ พวกนี้จะส่งได้ไกลขึ้น ผ่านสิ่งกีดขวางได้ด้วย แต่แน่นอนกินไฟ ถ้าใช้รุ่นที่ ชาร์จได้ ก็หาถ่านชาร์จดี ๆ มาใส่ (ถ่านที่แถมมา มันเป็นถ่านเมืองจีน เก็บประจุได้ไม่นานแป๊บเดียวหมด) พวกนี้อัตราการบริโภค ขึ้นอยู่กับระยะการใช้
อันสาม แบบ BT ส่งสัญญานไกลเป็นเมตร บางรุ่นหลายเมตร แต่ก็บริโภคแบตพอสมควรทีเดียว ตอนนี้ราคาลงมา แต่ก็ยังแพงอยู่

ในทั้งสามแบบ ยังมี optical ธรรมดา หรือ laser อีก

ผมเคยใช้หลายรุ่น ทั้งใส่ถ่าน ทั้งชาร์จถ่าน ระยะการใช้งาน แตกต่างกันไปแล้วแต่รุ่น แต่ใช้มาสองสามตัว ไม่เคยมีใช้ได้เกิน 2 อาทิตย์ ถ่านมันก็จะหมด ต้องเปลี่ยน หรือ ชาร์จใหม่ ตอนนี้ผมใช้แบบมีสายแล้วหละ สบายดี ไม่ต้องมานั่งเปลี่ยนถ่าน แม่นยำกว่า ไม่ต้องมีปัญหาเข็นไม่ไป เวลาถ่านอ่อน

โพสเมื่อ : 3/3/2008 15:23

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 13
ตอนแรกคิดว่าจะใช้เหมือนกันค่ะ แต่ปัจจุบันเลือกแบบมีสายแทน ได้ขนาดกลางเล็กมาอันนึงสายเก็บได้ในตัวมันเองค่ะ ดูเ้ผินๆ้เหมือนเม้าส์ไร้สายเลย

รูปแรก เป็นภาพหงายท้องน้องเม้าส์ ดึงสายออกมาให้เห็นหน่อยๆ

รูปล่าง เป็นภาพตอนเก็บสายแล้วค่ะ

ขออภัยสำหรับภาพค่ะ ถ่ายจากน้องอีสดๆแล้วลงบอร์ดเลย ไม่ได้ตกแต่งหรือตัดสิ่งไม่พึงประสงค์ออก แต่เอาเมาส์บังไว้แล้วล่ะ กลัวคนตกใจ

แนบ ไฟล์:

jpg  Picture 002.jpg (0.00 KB)

jpg  Picture 001.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 4/3/2008 18:12

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
mouse ดูสวยจัง เพิ่งถอย eee มาได้ 1 อาทิตย์ก็เลยลองเข้ามาเป็นสมาชิก ดู เพื่อจะได้ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ eee

โพสเมื่อ : 4/3/2008 20:30

Re: Êͺ¶ÒÁàÃ×èͧàÁéÒÊìäÇàÅ« áÅÐ ¡ÃÐà»ëÒsoftcase ¤ÃѺ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 191
เมาส์นี่อยู่ทีี่รุ่นด้วยครับ พวกประหยัดพลังงานผมใช้มา 5 เดือนกว่าแบตยังไม่หมด (กล่องบอกว่าใช้ได้1ปี) แต่พวกนี้ราคาแพง ไม่ต่ำกว่า 3 พันบาท ถ้าไม่มีปึญหาเรื่องซื้อแบตเปลี่ยน ซื้อแบบประหยัดน่าจะค้มค่ากว่าครับ

โพสเมื่อ : 8/3/2008 9:31

Re: Êͺ¶ÒÁàÃ×èͧàÁéÒÊìäÇàÅ« áÅÐ ¡ÃÐà»ëÒsoftcase ¤ÃѺ
มือสมัครเล่น
23/12/2007 17:27
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 40
เรื่อง mouse นี่ผมใช้แบบ optical มีสายแบบเก็นสายได้เหมือนกันครับ แต่มันจะมีเรืองแสงที่ปุ่ม scroll ด้วยซึ่งผมว่ามันเปลืองไฟโดยใช่เหตุ ถ้าต่อ mouse แล้วใช้ไม่ถึง 2 ชม. แต่ถ้าไม่ต่อ mouse ใช้ได้เกือบ 3ชม.เลยครับ ตอนนี้เลยอยากได้ mouse ตัวเล็กเก็บสายได้แต่เป็นแบบลูกกลิ้่งยาง จะได้ประหยัดแบตหน่อยครับ ไม่รู้มีขายรึปล่าว ใครเห็นก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

โพสเมื่อ : 8/3/2008 21:18

มือใหม่
28/4/2009 20:45
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 11
acer wireless laser mouse ราคาถูกที่สุดในประเทศไทย ลองเข้ามาดู รับประกัน
http://www.trendypda.com/modules/newb ... 53&start=0#forumpost94592

โพสเมื่อ : 8/5/2009 12:21

มือใหม่
16/12/2008 2:34
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 9
เรื่อง softcase ร้านหน้า 7-11 นี่ดังแฮะ ร้านเล็กๆแต่ดังมากมาย ไปซื้อมาหลายอันและพี่แกใจดีครับ

เจอคนพูดถึงร้านนี้มาหลาย บอร์ดเลย

โพสเมื่อ : 8/5/2009 22:06

มือสมัครเล่น
29/3/2009 21:49
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 33
Mouse สวยดีครับ คุณ maze ซื้อมาจากที่ใหนเหรอครับ

อ้างถึง:

Maze เขียนว่า:
ตอนแรกคิดว่าจะใช้เหมือนกันค่ะ แต่ปัจจุบันเลือกแบบมีสายแทน ได้ขนาดกลางเล็กมาอันนึงสายเก็บได้ในตัวมันเองค่ะ ดูเ้ผินๆ้เหมือนเม้าส์ไร้สายเลย

รูปแรก เป็นภาพหงายท้องน้องเม้าส์ ดึงสายออกมาให้เห็นหน่อยๆ

รูปล่าง เป็นภาพตอนเก็บสายแล้วค่ะ

ขออภัยสำหรับภาพค่ะ ถ่ายจากน้องอีสดๆแล้วลงบอร์ดเลย ไม่ได้ตกแต่งหรือตัดสิ่งไม่พึงประสงค์ออก แต่เอาเมาส์บังไว้แล้วล่ะ กลัวคนตกใจ

โพสเมื่อ : 8/5/2009 22:17

Re: Êͺ¶ÒÁàÃ×èͧàÁéÒÊìäÇàÅ« áÅÐ ¡ÃÐà»ëÒsoftcase
มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
อ้างถึง:

Terence เขียนว่า:
เรื่อง mouse นี่ผมใช้แบบ optical มีสายแบบเก็นสายได้เหมือนกันครับ แต่มันจะมีเรืองแสงที่ปุ่ม scroll ด้วยซึ่งผมว่ามันเปลืองไฟโดยใช่เหตุ ถ้าต่อ mouse แล้วใช้ไม่ถึง 2 ชม. แต่ถ้าไม่ต่อ mouse ใช้ได้เกือบ 3ชม.เลยครับ ตอนนี้เลยอยากได้ mouse ตัวเล็กเก็บสายได้แต่เป็นแบบลูกกลิ้่งยาง จะได้ประหยัดแบตหน่อยครับ ไม่รู้มีขายรึปล่าว ใครเห็นก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ผมใช้วิธี "แงะ และ ตัด" เอาเลยครับ ได้มาแบบที่ทรงถูกใจ แต่รำคาญไฟ led ที่สีฟ้าๆ บางรุ่นทำกระพริบมายังกะศาลพระภูมิ ได้มาเลยไขไปตัดขา led ออกข้างนึง กลายเป็นเม้าส์สงบเสงี่ยมขึ้นมาทันที

แต่.... อย่าไปตักขาหลอดสีแดงที่ใช้ส่องพื้นนะครับ

และ... ประกันขาดชัวร์ๆครับ

โพสเมื่อ : 11/5/2009 23:39
พระเยซูคริสต์สอนว่า "การให้เป็นเหตุให้มีความสุขยิ่งกว่าการรับ" (กจ. 20:35)
-------------------------------------
ThinkPad x100e :28765ut, SSD intel X25-M SATA 80G, Ram 4G, WinXp Sp3.

[ค้นหา ขั้นสูง]