เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

*+*+*+*+== เหมือน Driver จอจะมีปัญหา สอบถามหน่อยค่ะ ==*+*+*+*
มือสมัครเล่น
12/2/2008 10:12
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 26
เพิ่งลง XP ใหม่ค่ะ แก้อาคา phone&modem หาย

ก็ใช้ได้ตามปกตินะคะ แต่อยู่ๆ หน้่าจอก็เหมือนจะเพี้ยนๆไป

อาการดังนี้ค่ะ

1. set ให้เป็น 800*480 แล้วค่ะ แต่ Icon หน้า desktop มันไม่ตัดตามมาด้วย

เวลาเรียงแบบ auto จะมี icon ที่ตกหน้าไป มองไม่เห็นอยู่1-2 icon ค่ะ

2. พอดีเวลาใช้งานจะต่อออกจอ CRT อยู่ๆ ปุ่ม Fn+F5 ก็ใช้ไม่ได้ค่ะ ในขณะที่ Fn อื่นๆใช้ได้ตามปกติ

3. พอส่งสัญญาณออกจอภาพ CRT อย่างเดียว จอจะเป็น 800*600 ปกติ เห็น icon ครบเลยค่ะ แล้วเมื่อสลับกลับไปที่ LCD จอใน EEE จะเป็น 800*600 ต้อง set ใหม่ทุกครั้งเลยค่ะ

4. พอส่งสัญญาณออก 2 จอ ไปกันใหญ่เลยค่ะ ที่ CRT กลายเป็นจอเล็กๆ มีขอบดำด้านบนและด้านล่าง

หรือบางครั้งพอเลือกไปเลือกมา ค่า setting กลายเป็น 600*480 เฉยเลยค่ะ

งง และสับสนมากค่ะ

สอบถามว่า ถ้าเรา uninstall กพรอำพ แล้วลงใหม่ จะแก้อาการนี้ได้ไหมคะ เพราะตอนนี้เวลาเปิดใน device manager มันขึ้นว่ามี driver 2 ตัว แต่เป็นอันเดียวกันน่ะค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ

โพสเมื่อ : 25/3/2008 10:42
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]