เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

แบตเตอรี่ ด่วนเลยคับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 113
อยากจาถามอ่าค๊าบบ

เวลาอยู่บ้านเล่นน้อง E

จำเป็นต้องเอาแบตออกด้วยป่าวอ่าค๊าบบบ

เหงเขาบอกว่าถ้าไม่เอาแบตออก

แบตจาเสื่อมอ่าคับ

จิงหรือคับ

ด่วนเลยนะคับกับ กัวแบตเสื่อม

ผมเล่นที่บ้านบ่อยกว่าเอาไปเล่นข้างนอกอะคับ

ขอบคุณมากนะคับ

โพสเมื่อ : 28/3/2008 19:53
Transfer the post to other applications Transfer

Re: แบตเตอรี่ ด่วนเลยคับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ก่อนอื่นนะครับ กระทู้ว่าผมว่ามันไม่ด่วนเท่าไหร่ โพสชื่อกระทู้แบบนี้ไม่เหมาะนัก อีกเรื่องคือ ขอคำถามเป็นภาษาไทยครับ เพราะอ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง

เรื่องคำถาม มันก็เหมือนหมอบอกว่าเราต้องแปรงฟันทุกครั้งหลังกินอาหาร จะดีที่สุด แต่ในทางปฏิบัติ เราก็ทำได้แค่แปรงฟันวันละสองครั้ง

การถอดแบตหลังชาร์จเต็ม และใช้งานโดยไม่มีีแบตแม้จะเป็นสิ่งที่ดีที่สุด แต่ในทางปฏิบัติ มันอาจจะทำให้ใช้งานไม่สะดวกนัก อาจต้องยอมแลกความสะดวกกับอายุแบตเตอรี่บ้าง

โพสเมื่อ : 28/3/2008 23:12

[ค้นหา ขั้นสูง]