เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามเรื่องเจ้า Ausu Eee PC 4G หน่อยครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 5
รบกวนผู้รู้หน่อยครับ เรื่องประสิทธิภาพของเครื่อง

คือว่ากำลังจะตัดสินใจซื้อเร็วนี่น่ะครับ โดยตั้งใจจะซื้อ รุ่นที่เป็น 4G จุดประสงค์ก็คือเอาไว้ พิมพ์งาน เล่นเนท แชท เท่านั้นแหละครับ

แต่ทีนี้เริ่มนึกได้ว่า ปีหน้าอาจจะต้องทำงานวิจัย ซึ่งจำเป็นต้องใช้โปรแกรม SPSS เป็นโปรแกรมในการคำนวน และต้องติดตั้งลงในคอมพิวเตอร์ด้วย

ซึงผมหาข้อมูลไม่เจอว่า ไอ้โปรแกรม SPSS นี่กิน HD เยอะไหม ถ้ามันกินเยอะเกิน จะพอมีทางแก้ไขไหมครับ

อีกเรื่องหนึ่ง ผมงงว่าจอมันปรับได้ 2 ขนาดใช่ไหมครับ ขนาดแรกจะไม่เต็มจอคอม ต้องเลื่อนเมาส์ลงมาแล้วถึงจะเห็น ทาสร์กบาร์ ข้างล่าง ( ที่มี Start )

ก็เลยให้เด็กที่ร้านลองเปลี่ยนปรับจออีกขนาด ก็เห็นเต็มแล้ว แต่เด็กที่ร้านบอกว่า ถ้าปรับแบบนี้ จะไม่เห็นไอคอน และบางครั้งเวลามีจอป๊อปอัพขึ้นมาอาจจะไม่เห็นได้ ตรงนี้มันเป็นอย่างนั้นจริงๆหรือเปล่าครับ ?

เพิ่มอีกเรื่อง อีกนิด Eee ตัวนี้ มีกำลังเพียงพอจะเล่นเกมส์พวก Emulator ได้หรือเปล่าครับ พวมเกมส์ Famlily หรือ SuperFamicom

ที่ผมจะซื้อราคารวมแล้วประมาณ 12600 น่ะครับ ปรับ RAM เป็น 1 GB แล้ว ( แต่รู้สึกไม่ค่อยเจอที่ไม่มีกล้องเลยน่ะ ) คิดว่าแพงไหมครับ

และน่าจะรอจอ 9 นิ้วตัวใหม่ หรือมาสกรีนไทยมาก่อนหรือเปล่าครับ แล้วค่อยซื้อ ราคาจะต่างกันมากไหมน่ะครับ แล้วจะซื้อแบบสกรีนไทยได้ที่ไหน

ขอบคุณทุกคนที่ตอบล่วงหน้านะครับผม

โพสเมื่อ : 7/5/2008 19:42
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามเรื่องเจ้า Ausu Eee PC 4G หน่อยครับ
มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
ไม่น่าใจว่า SPSS ใช้ spec แค่ไหน แต่มีคนลง oracle ที่นี่ครับ
http://www.trendypda.com/modules/newb ... de=flat&order=ASC&start=0

โพสเมื่อ : 7/5/2008 21:16

Re: สอบถามเรื่องเจ้า Ausu Eee PC 4G หน่อยครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 189
โพสซ้ำ2กระทู้เลยเหรอครับ จริงๆกระทู้เดียวก็พอครับ ผมเข้าไปตอบไว้ให้แล้วครับ
http://www.trendypda.com/modules/newb ... t_id=21359#forumpost21359

โพสเมื่อ : 7/5/2008 21:24

[ค้นหา ขั้นสูง]