เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ถามเรื่องการ recoveryหน่อยครับ
มือใหม่
18/5/2008 22:37
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 5
คือผมอยากจะ recovery เครื่องมันใหม่นะครับ มีex/dvd(แบบ box แปลงมา) และแผ่นสำหรับ recoveryที่ติดมาให้
เวลาใส่แผ่นให้มันบูตทีไรนะครับ มันมักจะให้ reboot ทุกครั้ง ผมเลยงงว่าเป็นเพราะอะไร เลยให้ศุนย์ asus recovery ใหม่ให้ เค้าบอกว่าเป็นที bios แต่พอซ่อมเสด เอากลับมาที่บ้าน ลองเอามาทำเองดู ก็มีอาการเหมือนเดิม ท่านผู้รู้ช่วยตอบผมทีนะครับว่ามันเป็นเพราะไร และต้องแก้ไขยังไง

มีอีกคำถามคับ ให้ xp หรือว่า xandros ดีกว่ากันครับ แล้ว xandros นี่มีนใช้งานไรได้มั้งครับ แล้วมันดีกว่า xp ยังไง ผมใช้แล้วรู้สึกว่ามันช้าๆยังไงก็ไม่รู้

ขอบคุณมากๆครับ

โพสเมื่อ : 18/5/2008 22:53
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ถามเรื่องการ recoveryหน่อยครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ตรวจให้แน่ใจก่อนว่า Eee และ External Drive มองกันเห็นและอ่านแผ่น Recovery DVD ได้ พวก External Drive แบบต่อเองบางทีมันก็เอ๋อๆ ผมเองก็เคยเจอ บูทได้แต่หาไฟล์สำหรับ recovery ไม่เจอ

โพสเมื่อ : 19/5/2008 15:51

Re: ถามเรื่องการ recoveryหน่อยครับ
มือใหม่
18/5/2008 22:37
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 5
ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 21/5/2008 13:06
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]