เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

อยากถามเรื่องซอฟแวร์ ของ 900 ครับ
มืออาชีพ
16/4/2008 21:55
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 112
คือผมซื้อ 900 มาครับ แต่มันไม่มี microsoft work มาให้ครับ แต่เขาให้มาเป็น ms offfice ครบเลยครับ แล้วยังมี star office อีกต่างหาก เลยไม่ทราบว่าคนอื่นเป็นเหมือนกันหรือปล่าว แต่คิดว่า asus น่าจะปรับเปลี่ยน แต่ office ยังเป็น 2300 อยู่ครับ ส่วนอย่างอื่นก็ครบครับ อยากทราบอีกอย่างว่าผมจะใช้ nero ได้ไหม โดยลงใน drive d: หรือมีโปรแกรมอื่นที่เล็กๆกว่า nero แนะนำหน่อยครับ

โพสเมื่อ : 17/6/2008 13:57
Transfer the post to other applications Transfer

Re: อยากถามเรื่องซอฟแวร์ ของ 900 ครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
แล้ว office 2003 ที่ให้มาเป็นแบบทดลองใช้หรือเปล่า หากไม่ใช่คิดว่าน่าจะเป็นแบบร้านลงให้เอง เพราะ MS Work มันจะติดอยู่ใน XP Home ที่ให้มาเลย แผ่น DVD ที่แถมมาก็ไม่มีให้แยกลงต่างหาก

หากอยากได้ MS Work ลอง restore XP จากแผ่น DVD ดูนะครับ หากไม่รู้วิธี restore รอพรุ่งนี้ครับ คืนนี้จะเขียนเป็นบทความให้ เตรียมข้อมูลไว้หมดแล้ว รอเวลาเขียนเท่านั้น แหะๆ

โพสเมื่อ : 17/6/2008 14:00

Re: อยากถามเรื่องซอฟแวร์ ของ 900 ครับ
มือใหม่
13/6/2008 11:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 18
สังเกตง่ายๆ ถ้าลงมาจากทาง Asus

ตรงปุ่ม Start ของ Windows XP จะเป็นภาษาไทยอะครับ

ไม่แน่ใจว่าเป็นคำว่า"เริ่ม"หรือ"เริ่มต้น"

พอกดปุ่มเริ่มเมนูก็จะเป็นภาษาไทยหมดเลย

แล้วก็มี Star Office ให้

ผมว่าทางร้านอาจจะลงแค่ MS office เพิ่มให้ก็ได้ครับ

ส่วนถ้าปุ่ม Start เป็นภาษาอังกฤษน่าจะเป็นร้านลงให้ครับ

โพสเมื่อ : 17/6/2008 14:44
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
16/4/2008 21:55
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 112
ขอบคุณมากครับ ms office เป็นตัวจริงเลยครับ แต่ไม่มี ms work ครับ ผมเลยไม่แน่ใจว่า asus เปลี่ยนนโยบายรึปล่าว อาจจะปรับจาก work เป็น office ก็ได้ครับ แต่อย่างไรจะลอง restore ดูครับ กำลังรอบทความครับ ขอบคุณมากครับ

โพสเมื่อ : 17/6/2008 16:46

[ค้นหา ขั้นสูง]