เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

วันนี้เซ็งโครตมีแต่คน.....
มือใหม่
24/1/2008 13:48
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 8
ขอระบายหน่อยล่ะกันนะครับ เนื่องจากช่วงนี้อยากจะได้น้องอีมาครอบครอง ก็เลยว่าจะหามือ2มาเล่นสักตัวนึง ก็เลยหาในตลาดมือ2ต่างๆสัก3-4เว็บที่รู้จักกันเป็นอย่างดี

เซ็งแรก เมื่อววานหลังจากเลิกงานที่บ้านก็มานั่งมามือ2ในเน็ต ผมก็ไปเจอตัวนึงใน pantip เวลาโพสของคที่ขาย คือ 3.13 ผมไปเจอตอน 3.43 ขายที่ราคา 7500 (แอบดีใจนิดว่าเสร็จตูแน่เครื่องนี้เพิ่งมาโพสไปแปบบเดียวเองตอนดึกๆ)ผมก็เลยโทรไปแต่ไม่มีคนรับสาย ผมก็เลยส่งข้อความไปว่า "สนใจน้องอี ครับท่าตื่นแล้วกรุณาโทรกลับด้วย" พอตื่นมาตอนเช้าผมเห็นว่าไม่โทรมาผมก็เลยโทรไปอีกทีตอน9โมงกว่าๆเค้าบอกว่ามีคนจองแล้วครับ ผมก็ถามไปว่าก็ผมส่งข้อความไปหลังจากที่คุณโพสไป30นาทีเอง เค้าก็ตอบว่า ออไม่เห็นครับผมไม่ได้เปิดอ่าน -*- เซ็งแรกก็จบไป

ต่อด้วยเซ็ง2 เนื่องจากพลาดจากเครื่องแรก ก็เลยมาหาไหม่ในเน็ต ก็เจออีกเครื่อง1สีดำเหมือนกันแต่ราคาแรงไปหน่อยแต่ชั่งน้ำหนักของที่แถมมาก็ว่าน่าจะคุ้ม ของที่ให้คือ เครื่อง 4g ใช้งานมา2-3เดือน มี ram 2 g SD 8 g
ขายที่ 9500 ไม่ลดสักบาท ดูของได้ตอน ก่อนเข้างาน หรือหลังดลิกงาน 20.30 ผมก็บอกว่าโอเคผมต้องไปวิ่งได้ที่ ตจว. ก็เลยนัดไปหลังเลิกงาน
พอมาวันนี้ โทรมาหาผมตอน ทุ่มกว่าๆ บอกว่าเครื่องขายไปแล้วค่ะ(ให้แฟนโทรมา)พี่ไม่ต้องมาแล้วนะค่ะ -.- อึ้งแดกครับ นัดกันไว้ดิบดี แล้วพอจะถึงเวลานัดกลับโทรมาบอกอย่างงี้ จะด่ากลับไปก็ด่าไปออกครับเพราะคนที่คุยกับคนที่โทรมาคนล่ะคนกัน ผมก็เลยคิดว่าเด้วนี้คนเรานิสัยใจคอมันตกต่ำมากถึงขนาดนั้นเลยเหรอ(เฉพาะเซ็ง2นะ)นัดกันไว้ดิบดีไม่ต่อสักบาทไม่ยอมออกมาเจอกันคนล่ะครึ่งทางพอจะถึงเวลากลับโทรมาบอกว่าขายไปแล้ว -*-
จบครับเรื่องเซ็งๆ สงสัยจะไม่ได้ของมือ2อีกพักใหญ่เด้วรอเค้าปรับราคาแล้วไปสอยของไม่ดีกว่าสบายใจดี ขายคุณครับที่อ่านจนจบ

ขอแก้ตรงแรมครับลงผิด

ปล.2คู่กรณีนี้เจอใน pantip ครับ

โพสเมื่อ : 21/6/2008 21:12
Transfer the post to other applications Transfer

Re: วันนี้เซ็งโครตมีแต่คน.....
มืออาชีพ
14/4/2008 16:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 115
ram 4 g น้องอี ใส่ได้ถึง 4gเล ยเหรอ ครับ ...อืมเพิ่งทราบนะครับ

โพสเมื่อ : 21/6/2008 21:21
Transfer the post to other applications Transfer

Re: วันนี้เซ็งโครตมีแต่คน.....
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 11
ลองอันนี้ดูคับ

http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?4384308

โพสเมื่อ : 21/6/2008 21:38

มือใหม่
24/1/2008 13:48
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 8
เจ้าของเค้าอยู่ที่ตังแน่ะครับ เลยม่ะอยาก

โพสเมื่อ : 21/6/2008 21:43

มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
เข้าใจอารมณ์เลยครับ คนอยากได้ มีเงินแล้ว เจอคนขายเเล้ว นัดกันแล้ว เบี้ยวซะงั้น

ไม่รู้เพื่อนๆที่โพสต์ขายกันใน Trendy Market จะมีเหลืออยู่ไหม บางคนขายได้ไม่ได้ไม่ UpDate กันเลย ลองดูนะครับ

ขออวยพรให่ได้น้องอี สมหวังดังใจเร็วนะครับ

ปล. ถ้ากล้าลุยที่ 9500 บาทกับน้องอีมือสอง... ผมว่าหาของใหม่ดีกว่ามั้งครับ...

โพสเมื่อ : 21/6/2008 22:00
พระเยซูคริสต์สอนว่า "การให้เป็นเหตุให้มีความสุขยิ่งกว่าการรับ" (กจ. 20:35)
-------------------------------------
ThinkPad x100e :28765ut, SSD intel X25-M SATA 80G, Ram 4G, WinXp Sp3.

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 18
ผมก็เคนเจอนัดไปซื้อของจากเค้า ไปรออยู่ครึ่งขั่วโมง โทรไปถามบอกว่ากำลังอยู่บนทางด่วน ชั่วโมงผ่านไปโทรอีกรอบ ไม่ติด พยายามโทรต่ออีกหลายครั้ง ผู้หญิงรับสาย (ทีแรกผู้ชาย) บอกว่าไปไม่ได้แล้ว มีธุระ อยู่แถวรังสิตอยู่เลย สรุปเสียเวลาเดินทาง+นั่งรอฟรีๆ

โพสเมื่อ : 21/6/2008 23:28

มือใหม่
15/6/2008 12:33
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
ผมก็เจอเหมือนกัน คนกรุงเทพฯ ทำงานอยู่ต่างจังหวัด อันไกลโพ้น... โทรไปบอกว่าเข้ากรุงเทพฯ
2 สัปดาห์ ครั้ง ผมก็รอ...........ไม่มา โทรไปอีก ท่านก็นัดเราอย่างดี ว่าถึง กรุงเทพฯ แล้วจะโทรกลับ ผมก็รอ............หายเลย ครับ ผมคงไม่โทรแล้วแหละ (เดี๋ยวเค้าจะว่าเราอยากซื้อ จริงๆแล้ว เราอยากซื้อคิดในใจ) แล้วเวลาคุยน่าเชื่อถือครับ จนเราเองรู้สีกเกรงใจนิดๆ นะ

บัด now ...! รอ 701 ตอนที่ 901 or 1000 or aspire one or wind
หรือ อื่นๆ ออกมาก่อน ตอนนั้นแหละครับ 701 or 4g ราคาน่าจะดลใจมากๆครับ

โพสเมื่อ : 22/6/2008 6:18

มือสมัครเล่น
11/5/2008 23:03
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 58
อ้างถึง:

0019 เขียนว่า:
ผมก็เคนเจอนัดไปซื้อของจากเค้า ไปรออยู่ครึ่งขั่วโมง โทรไปถามบอกว่ากำลังอยู่บนทางด่วน ชั่วโมงผ่านไปโทรอีกรอบ ไม่ติด พยายามโทรต่ออีกหลายครั้ง ผู้หญิงรับสาย (ทีแรกผู้ชาย) บอกว่าไปไม่ได้แล้ว มีธุระ อยู่แถวรังสิตอยู่เลย สรุปเสียเวลาเดินทาง+นั่งรอฟรีๆ

ผมคิดว่าคนนี้น่าจะส่อแวว...นะครับ

โพสเมื่อ : 22/6/2008 16:24

[ค้นหา ขั้นสูง]