เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

แผ่น โปรแกรม xandos for Eee
มือใหม่
24/6/2008 22:45
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 14
ผมได้ Eee pc มาตัวหนึ่งจากพี่ท่านหนึ่ง (พี่เขาให้มาฟรีๆ)

spec เครื่องสีดำ HD8 GB, Ram 2Gb (อันนี้ไม่แน่ใจว่าพี่เขาใส่เพิ่มเองหรือเปล่า)

ในเครื่องลง xp มาครับ

แต่ผมอยากลอง linuxดู จริงๆแล้วอยากลองตัว xandros ที่ควรจะมีติดมากับเครื่องแต่พี่ผมบอกว่าตอนซื้อไม่เห็นคนขายให้แผ่นมาด้วย

เลยอยากถามเพื่อนๆว่าผมจะหา download ได้ที่ไหมบ้างครับ

หรือถ้าไม่มีตัวนี้จริงๆ เพื่อนๆีพี่ๆ มี linux ตัวอื่นที่เล่น บน eee pc ได้ดีตัวไหนบ้างที่แนะนำ + ของ link for download ด้วยครับ

โพสเมื่อ : 24/6/2008 22:54
Transfer the post to other applications Transfer

Re: แผ่น โปรแกรม xandos for Eee
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ubuntu for eee ครับ ปรับแต่งหลายๆ อย่างให้เข้ากับ eee โดยเฉพาะ

http://www.ubuntu-eee.com/index.php5?title=Get_Ubuntu_Eee

โพสเมื่อ : 24/6/2008 23:24

Re: แผ่น โปรแกรม xandos for Eee
มือใหม่
24/6/2008 22:45
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 14
ขอบคณครับตอนนี้ผมทำได้แล้วครับ

โพสเมื่อ : 29/6/2008 6:56
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]