เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ขอโทษน่ะครับผมพยายามแล้วแต่ก็ทำไม่ได้
มือใหม่
18/6/2008 22:46
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 14
ผมอยาก setup BT ให้กับ EEE ของผมครับแต่พยายามหากระทู้เก่าๆแล้วแต่ก็ไม่สามารถทำได้ ผมอยากรบกวนพี่น้องทุกท่านที่พอจะช่วยผมได้ช่วยอธิบายขั้นตอนการ ติดตั้ง BT ให้เจ้า EEE ผมที่ครับ เพราะทุกวันนี้หากไม่มี wiless แล้วผมก็ไม่สามารถติดต่อโลกภายนอกได้เลยครับ

อ๋อ ลืมบอกไปตัว BT ผมรุ่นนี้ครับ พี่เขาให้มาอีกที่ไม่มี driver ให้มาครับผมควรไปซื้อใหม่หรือพยายามหา driver มาใส่ดีครับ บอกตามตรงไม่อยากลง windows เพราะเท่าที่ใช้ linux อยู่ก็ตอยโจทย์การใช้งานผมได้แล้วครับ

อย่าหาว่าผมขี้เกียจเลยน่ะครับเพราะผมใหม่กับเรื่องพวกนี้จริงๆ ตั้งแต่ซื้อมาก็พยายามทุกวิถีทางแล้วยังไม่ได้ ครั้นจะสยบไปลง windows ก็เสียดาย linux เพราะผมไม่ได้ใช้งานหลากหลายมากมายไปกว่าการต่อเน็ตเท่านั้นเอง

แนบ ไฟล์:

jpg  DBT-122_main.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 8/7/2008 13:32
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอโทษน่ะครับผมพยายามแล้วแต่ก็ทำไม่ได้
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ไม่ต้องไปหา driver ที่ไหนเพราะ linux เองมันรู้จัก bluetooth อยู่แล้ว แค่เปิดใช้งานแล้วแก้ไข script บางอย่างก็ต่อเน็ทได้แล้ว

ว่าแต่เอาไปต่อเน็ทกับโทรศัพท์รุ่นไหน เพราะหากเป็น Windows Mobile Phone จะแตกต่างกับโทรศัพท์มือถือทั่วไป

โพสเมื่อ : 8/7/2008 14:44

Re: ขอโทษน่ะครับผมพยายามแล้วแต่ก็ทำไม่ได้
มืออาชีพ
28/1/2008 16:57
จาก กทม.
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 201
ลง software ของ BlueSoleil ได้เลยครับ แล้วจะใช้ได้เหมือนอยู่บน windows เลย http://www.bluesoleil.com/download/

โพสเมื่อ : 8/7/2008 20:46
Transfer the post to other applications Transfer

มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
wow เพิ่งเห็นแหะ ว่ามี driver for eee ด้วย

โพสเมื่อ : 8/7/2008 22:07

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

Taruth เขียนว่า:
ผมอยาก setup BT ให้กับ EEE ของผมครับแต่พยายามหากระทู้เก่าๆแล้วแต่ก็ไม่สามารถทำได้ ผมอยากรบกวนพี่น้องทุกท่านที่พอจะช่วยผมได้ช่วยอธิบายขั้นตอนการ ติดตั้ง BT ให้เจ้า EEE ผมที่ครับ เพราะทุกวันนี้หากไม่มี wiless แล้วผมก็ไม่สามารถติดต่อโลกภายนอกได้เลยครับ

อ๋อ ลืมบอกไปตัว BT ผมรุ่นนี้ครับ พี่เขาให้มาอีกที่ไม่มี driver ให้มาครับผมควรไปซื้อใหม่หรือพยายามหา driver มาใส่ดีครับ บอกตามตรงไม่อยากลง windows เพราะเท่าที่ใช้ linux อยู่ก็ตอยโจทย์การใช้งานผมได้แล้วครับ

อย่าหาว่าผมขี้เกียจเลยน่ะครับเพราะผมใหม่กับเรื่องพวกนี้จริงๆ ตั้งแต่ซื้อมาก็พยายามทุกวิถีทางแล้วยังไม่ได้ ครั้นจะสยบไปลง windows ก็เสียดาย linux เพราะผมไม่ได้ใช้งานหลากหลายมากมายไปกว่าการต่อเน็ตเท่านั้นเอง

พี่เกียรติครับเสียบ BT ไปแล้วจะ activate ได้อย่างไงครับ ผมเข้าที่ control center แล้ว ดูที่ Hardware infi >> Devices >> USB Devices >> เจอเจ้า BT ผมแต่จะให้มัน ทำงานต้องเลือกอย่างไงครับ

โพสเมื่อ : 9/7/2008 9:54

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ

โพสเมื่อ : 9/7/2008 10:04

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

ขอบคุณครับ ผมใช้มือถือธรรมดาต่อเน็ตอ่ะครับ เดี๋ยวจะลองดูว่าได้ไหม หากไม่ได้ต้องเอา O2 มาใช้ด้วยซะแล้ว

โพสเมื่อ : 9/7/2008 10:56

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
ถ้าเป็นมือถือธรรมดา ยิ่งง่าย ลองเข้าไปดูที่นี่ครับ http://www.3eportal.com/index.php?opt ... task=view&id=17&Itemid=34

โพสเมื่อ : 9/7/2008 11:23

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ขอบคุณครับ ทำได้แล้ว ทำไปทำมาอีกท่าไหนไม่รู้ ต่อได้แล้ว ผมลงโปรฯ bluesoleil ครับ กดไปกดมา ต่อได้แล้ววววววว แต่ช้าไปหน่อยสงสัยต้องไปเปลี่ยน package ของมือถทอเสียแล้ว

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งที่อดทนให้ความรู้จนผมทำได้ คราวนี้ข้อจำกัดสำหรับ EEE ผมก้หมดไปแล้วครับบบบบบบ

นอกเรื่องนิดหนึ่ง หากใครสนใจ เกี่ยวกับ บีบี ติดต่อผมได้น่ะครับยินดีแนะนำทุกท่าน

โพสเมื่อ : 9/7/2008 12:38

[ค้นหา ขั้นสูง]