เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เตือนภัย มิจฉาชีพ ห้างดังกลางกรุง(สดๆร้อนๆคะ) - - อ่านนะคะ จะได้ระวังไว้ค่ะ
มือเซียน
11/4/2007 17:18
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 3995

ได้ forward mail มาจากเพื่อน ต้องระวังแล้วล่ะ ไปที่นี่บ่อยซะด้วยสิ

เตือนภัย มิจฉาชีพ ห้างดังกลางกรุง....(สดๆร้อนๆคะ)

สวัสดีคะ...เพื่อนๆ?? ขอโพสที่ห้องนี้นะคะ...เนื่องจากเริ่มเล่นที่ห้องนี้มาตั้งแต่แรกเข้าปี 99

ที่จริงเคยอ่านแต่เรื่องราวของคนอื่นที่นำมาให้อ่านกัน....และก็ไม่เคยคิดว่าวันนี้จะเกิดขึ้นกับตัวเอง

วันนี้ 25 สค.50. เวลา 17.55น....เราได้ลงลิฟจากชั้น5 ของห้างอินเซตัน....
หลังจากซื้อเบเกอรี่ของ SUN MOULIN เสร็จ...ก็ได้เห็นลิฟที่อยู่ติดกับร้านเบเกอรี่

ในใจว่าอืมลงลิฟดีกว่า(ปกติจะเป็นคนไม่ใช้ลิฟจะชอบเดินมากกว่าถ้าไปไหนคนเดียวยกเว้นไปกับคนอื่นด้วย)....จะได้ไปดูของที่อืิ่นต่อเพราะรถจอดอยู่ชั้น B2.....

ยืนรอลิฟอยู่สักพักลิฟก็มาจอด...เราก้าวเข้าไปในนั้นมีเด็กอายุประมาณ 11-12 ปี...4คนและเด็ก 18-20 ปี 1 คน...กลุ่มนี้ก็มองหน้าเรา...เราก็กดลิฟลงที่ชั้น P2...(ในใจคิดว่าเด็กเหล่านี้เข้ามาในนี้ได้อย่างไร ในมือมีถุง รีไซเคิล(ถุงดำใบใหญ่2 ใบ)ที่ยังไม่ได้ใส่ของ หน้าตาและแต่งตัวมอมแม กลิ่นตัวค่อนข้างแรง)ลิฟลงมาเรื่อยๆและมาจอดตรงชั้น G เนื่องจากมีครอบครัว พ่อ แม่ เด็กในรถเข็น และคุณยายกดจอดกำลังจะเข้ามา ..เด็กโตรีบบอกลิฟลง ลิฟลง ครอบครัวนั้นเลยไม่ได้เข้ามา...เราคิดว่าเค้าน่าจะจอดข้างบน

ลิฟเลื่อนเรื่อยมาถึงชั้น P2...ลิฟเปิด(ติ้ง)ประตูอ้า...เรากำลังจะก้าวออกระหว่างประตูกับพื้นด้านนอก....ทันใดนั้น เด็กโตก็เอื้อมมือมาล้วงกระเป๋ากางเกงด้านขวาของเราเราจึงจับมือเค้าสะบัดออกอย่างแรง...และการต่อสู้ก็เริ่มขึ้น...ตัวเล็กๆทั้งหมดก็เข้ามาลุ่มทิ้งเราใหญ่เหมือนกับเราเป็นอาหารมื้อใหญ่....เราป้องกันตัวสุดเดช...สักพักตัวเล็กก็ออกไปกดลิฟให้ประตูอ้าอยู่

เราสู้กับตัวใหญ่ 2 คน ทั้งแตะทั้งถีบ ทั้งต่อย จีกหัวตัวใหญ่ตลอดและพยายามที่จะปีบไข่ตลอดเวลา(เพราะเรารู้นี่คือจุดอ่อน)แต่เราพยามเท่าไรก็ไม่โดนแบบจังจังเพราะว่ามานใส่กางเกงยืนส์เป้าต่ำ...มานกดหัวเราไปตีเข่า เราจิกหัวชกท้องมาน มานปีบคอเรา เราปีบไข่มานและถีบมาน....เราว่าสู่กันอยู่ไม่ต่ำกว่า 5 นาที(เพราะมานพยามยามจะเอาทรัพย์สินเราให้ได้)...
เด็กโตคงรู้ว่าเราสู้ไม่ถอยแน่ๆ และแรงเราเยอะมาก...มานเลยตะโกนบอกเด็กเล็กที่รออยู่หน้าลิฟให้ปิดประตู..สักพักมานก็รีบวิ่งออกไป

ลิฟก็ปิด เลื่อนขึ้นมาบนชั้น G กลุ่มครอบครัวเดิมยืนอยู่หน้าตาตกใจ คงเพราะเห็นของกระจัดกระจายเต็มลิฟ..เราเลยบอกเค้าว่ากลุ่มเด็กเมื่อกี้ทำร้ายเราเพื่อชิงทรัพย์....ขณะที่ลิฟกำลังจะปิดเราบอกเค้าว่าช่วยเข้ามาอยู่ในลิฟก่อน..เค้าบอกปากเราแตกมีเลือดออกและกดลิฟขึ้นไปชั้น 2...ออกไปบอกรปภ..ว่าเราถูกทำร้าย

เราไปห้องปฐมพยาบาลของห้างที่ชั้น 6 เพื่อทำแผลเบื้องต้น...จากนั้น ฝ่ายบุคคลสาว 2 คน ก็เข้ามาดูแลและสอบถามเรา...ไม่นานหัวหน้าสาขาเป็นญี่ปุ่นก็เข้ามาคุยด้วยอีกคน ทางฝ่ายจัดการความปลอดภัยของตึก ในที่นี้คือเซ็นทรัลเวิลล์...(ทุกคนที่กล่าวถึงอัธยาสัยดีมาก)และเร่งประสานงานติดต่อกับทางตำรวจ...ติดต่อกับสายด้านนอก เป็นพรรคพวกที่ค้าขายอยู่ด้านหน้าแต่เป็นคนพื้นที่แถวด้านหลังวัดปทุมวนาราม...พอเราบอกรูปพรรณสันธาน ก็ร้องอ๋อกันทุกคน....คาดว่าไม่นานนี้คงจะได้ทั้งตัวเล็กตัวใหญ่

หลังจากนั้นเราก็ไปแจ้งความสน.ปทุมวัน ผู้ดูแลสน.คือรตท.คนอง ประทุมวัน
(เราเลย 5555แซวท่านว่า มีนามสกุลแบบนี้ด้วยจริงๆหรอ...ลูกน้องท่านเลยบอกว่าโรงพักเป็นของท่าน...เราเลยต่ออย่างนี้คงย้ายไปไหนไม่ได้)

ท่านเล่าให้ฟังว่ามีชาวต่างประเทศมาแจ้งความเรื่องลักทรัพย์ไม่ว่างเว้น
(มีอีกหลายอย่างแต่ที่เหลือของเซ็นเซอร์นะคะ)

สิ่งที่อยากจะบอกคือ....ทุกที่มีมุมมืดไม่ว่าสถานที่นั้นจะดีแค่ไหน...
ไม่มีที่ไหนปลอดภัย 100% ต้องดูแลตัวเองก่อนเป็นขั้นพื้นฐานคะ

ออกกำลังกายกันนะคะ...ช่วยได้จริงๆ...ถ้าเราไม่ออกกำลังกาย ป่านนี้เราคงน่วมไปแล้วคะ
เราวิ่งเกือบทุกวัน(เมื่อก่อนทุกวัน)ครั้งละ 1-1.30 ชม....เล่นกีฬาอย่างอืนต่ออีก

เราจะรู้สึกพอต่อการออกกำลังกายคือ 3 ชม./ครั้ง

เด็กอายุนิดเดียวเป็นมิจฉาชีพแล้ว....ความอยากเป็นเด็กหายไปไหนหมด....
เลือกเกิดไม่ได้....แต่จงภาคภูมิใจที่เกิดมาเป็นคนดี

ข้อเสียคือ...ถ้าหากวันนี้เด็กโตมีอาวุธ..เราคงเดี้ยงไปแล้วเช่นกัน

โพสเมื่อ : 29/8/2007 17:26

บุคคลทั่วไป
Re: เตือนภัย มิจฉาชีพ ห้างดังกลางกรุง(สดๆร้อนๆคะ) - - อ่านนะคะ จะได้ระวังไว้ค่ะ
Guest_บุคคลทั่วไป
ไม่ได้อ่านทีแรกว่าใครโดนนึกว่าเจ๊ออโดนเองซะแล้ว

แต่อันตรายมากๆเลยเด๊วนี้ที่ไหนๆถ้าอยู่ตามลำพังก็ระวังกันหน่อยครับ

เวลาไปทำงานที่สวนตัวคนเดียวต้องระวังซะแล้ว...อิอิ

โพสเมื่อ : 29/8/2007 19:28
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: เตือนภัย มิจฉาชีพ ห้างดังกลางกรุง(สดๆร้อนๆคะ) - - อ่านนะคะ จะได้ระวังไว้ค่ะ
Guest_บุคคลทั่วไป
ต่อจากข้างบนครับ

ทำไงพาสเวิรดเข้าไม่ได้อีกแล้วครับผม

EiK

โพสเมื่อ : 29/8/2007 19:30
Transfer the post to other applications Transfer

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ขอบคุณป้าอรมากๆ ครับ แบบนี้อันตรายจริงๆ ไม่ว่าชายหรือหญิงก็มีสิทธิ์โดนได้ทั้งนั้น คงต้องเลือกลิฟท์ตัวที่คนขึ้นลงเยอะๆ หน่อย

สำหรับคุณ EIK ลอง delete cookies ของ IE แล้ว log in ใหม่ครับ

โพสเมื่อ : 29/8/2007 21:55

[ค้นหา ขั้นสูง]