เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

Aspire One ของผม ทำไมถ้าไม่เสียบไฟบ้าน จะบูต Windows ไม่ขึ้น
มือสมัครเล่น
31/7/2008 10:46
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 22
อาการที่ว่าคือ ถ้าเกิดว่าบูต Windows โดยที่ไม่เสียบไฟบ้าน เวลาหลังจากขึ้นโลโก้ Windows แล้ว หน้าจอมันจะมืดไปเลย ไม่ยอมเข้า Windows ให้ หรือถ้าฟลุ๊คมนันเข้าให้ หน้าจอก็จะไม่สว่างครับ ไฟหน้าจอจะหรี่ๆ หน่อย และถ้า Restart อีกรอบ อาการก็จะเป็นเหมือนเดิมคือบูตไม่ขึ้น แต่ถ้าเสียบไฟบ้าน ทุกอย่างทำงานปกติดีมากๆ ไฟหน้าจอสว่างเลยครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับที่ผมไปเพิ่มแรม 1G หรือเปล่าก็ไม่รู้ หรือเป็นที่วินโดวส์ครับ ผมลง Windows XP SP3 ตัวเต็มครับ แต่การทำงานถ้าเสียบไฟ ก็เร็วใช้ได้เลยนะครับ ไม่รู้ว่าผมจะต้องปรับตั้งค่าอะไรหรือเปล่า หรือว่าควรจะเอาเข้าศูนย์ดีครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 1/8/2008 6:09
Transfer the post to other applications Transfer

เนื้อหา โดย วันที่
     Aspire One ของผม ทำไมถ้าไม่เสียบไฟบ้าน จะบูต Windows ไม่ขึ้น Kenshirojr 1/8/2008 6:09
       Re: Aspire One ของผม ทำไมถ้าไม่เสียบไฟบ้าน จะบูต Windows ไม่ขึ้น kiat 1/8/2008 8:49
       Re: Aspire One ของผม ทำไมถ้าไม่เสียบไฟบ้าน จะบูต Windows ไม่ขึ้น Kenshirojr 1/8/2008 23:47
       Re: Aspire One ของผม ทำไมถ้าไม่เสียบไฟบ้าน จะบูต Windows ไม่ขึ้น kiat 1/8/2008 23:53
       Re: Aspire One ของผม ทำไมถ้าไม่เสียบไฟบ้าน จะบูต Windows ไม่ขึ้น Kenshirojr 5/8/2008 20:14
       Re: Aspire One ของผม ทำไมถ้าไม่เสียบไฟบ้าน จะบูต Windows ไม่ขึ้น Mrkitti 5/8/2008 20:18

[ค้นหา ขั้นสูง]