เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามเกี่ยวกับ น้อง วรรณ
มือสมัครเล่น
24/8/2008 15:25
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 23
พอดีเพิ่งได้น้องวรรณ ขาวหมวยมาคับ ใช้เป็น Linux อยู่ถ้ายังไม่เปลี่ยนเป็น win xp ตอนนี้ควรหาโปรแกรมอะไรมาเสริมไม๊คับ แล้วหาได้ที่ไหน และที่สำคัญ อยากลง Bluetooth จะลงได้ไม๊คับ

โพสเมื่อ : 24/8/2008 16:30
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามเกี่ยวกับ น้อง วรรณ
มืออาชีพ
29/7/2008 19:56
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 203
จริง ๆ แล้วเรื่องโปรแกรมเสริมนั้นก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานของแต่ละคนครับ

อย่างผมก็ลง
Winamp
MS Office 2000
GAME
Window media player classic
ฯลฯ

ส่วน bluetooth นั้นลงได้ครับ
มีรุ่นพี่ท่านนึง ก็ให้ผมลง bluetooth ให้กับเครื่องน้องวรรณของเขา
เนื่องจากเขามี bluetooth แบบมี CD driver มาให้ด้วย
ผมก็จับเอา bluetooth ที่เป็น USB เสียบซะ
แล้วก็ลง driver ก็ใช้งานได้ปกติครับ

ซึ่งเรื่อง bluetooth นั้น พี่ kiat ได้ตอบเอาไว้แล้วครับว่า
มัน plug & play ครับ ไม่ต้องมีแผ่นไดร์เวอร์ก็ใช้ได้ครับ
เพียงแค่เสียบแล้ววินโดว์มันก็จะหาเจอเองครับ

แนะนำเวลาลงวินโดว์ก็ลงตัวเต็มนะครับ จะได้ไม่มีปัญหา

โพสเมื่อ : 25/8/2008 0:06
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามเกี่ยวกับ น้อง วรรณ
มือสมัครเล่น
24/8/2008 15:25
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 23
ขอบคุณมากคับ ตอนนี้เพิ่มแรมเป็น 1.5 G แล้วก็จับน้องวรรณ ขาวหมวย ลง Win XP เรียบร้อยแล้วไปขอ Driver จากที่ศูนย์ Acer มา ไม่มีปัญหาเลยคับ ไม่ช้า ไม่อื่ด ใช้งานได้ดี คุ้มจิงๆๆๆ อิอิอิ

โพสเมื่อ : 26/8/2008 10:16

[ค้นหา ขั้นสูง]