เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

มือใหม่ รบกวนท่านผู้รู้ แนะนำร้านที่จะไปซื้อน้องวรรณ หน่อยครับ ไม่ที่พันธุ์ทิพย์ ก็ fortune น่ะครับ
มือใหม่
16/8/2008 22:39
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
คือ กะว่าจะไปถอยน้องวรรณ ซักเครื่องน่ะครับ เพราะว่าราคาลงมาโดนใจแล้ว

เลยอยากจะรบกวนท่านผู้รู้ แนะนำหน่อยว่า ควรจะไปถอยที่ร้านไหนดี ที่อาจจะได้ราคาพิเศษ หรือว่าของแถมพิเศษกว่าร้านอื่น ๆๆ น่ะครับ

ว่าจะไปซื้อที่ พันธุ์ทิพย์ หรือ ไม่ก็ fortune นี่ละครับ แต่ว่าตอนนี้ยังไม่ได้ไปเดินสำรวจเลย ครับ เลยรบกวนถามท่านผู้รู้ในบอร์ดนี้ก่อน

เอ่อยังมีข้อสงสัยอีกเล็กน้อยนะครับ

1. ถ้าให้ทางร้านลง window ให้เลย จะดีไหมครับ คือกลัวลงเองไม่เป็น อ่ะครับ แล้วการ ghostนี่ มันจะมีข้อเสียอะไรหรือเปล่าครับ

2. ถ้าลง window แล้ว ควรไปอัพ ram เลยรึป่าวครับ ถ้า 512 จะอืดไหมครับ

3. ควรซื้ออะไรเพิ่มอีกบ้างครับ ถ้ากะจะใช้เป็น com ตัวหลักเลยอ่ะครับ คือ note book อันเก่าจะให้น้องครับ

4. น้องวรรณ มีกี่สีเหรอ ครับ เห็นในโฆษณา มีสีชมพู กะ สีน้ำตาลด้วย อยากได้สีน้ำตาลอ่ะครับ แต่ยังไม่เห็นมีใครใช้สีน้ำตาลเลยย

ปล ขอบคุณบอร์นี้ครับ ผมได้ความรู้จากที่นี่เยอะ เลยยย

โพสเมื่อ : 30/8/2008 22:52
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มือใหม่ รบกวนท่านผู้รู้ แนะนำร้านที่จะไปซื้อน้องวรรณ หน่อยครับ ไม่ที่พันธุ์ทิพย์ ก็ fortune น่ะครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
1. หากไม่คิดจะลอง linux ก็ให้เขาลง windows มาเลย หากลงเองจะใช้เวลาเป็นชั่วโมง
2. หากใช้ windows เห็นหลายคนบอกว่าให้เพิ่มแรม ไม่งั้นอึดมาก แต่หากใช้ linux แค่ 512 MB ก็ลื่นๆ น่าจะเร็วกว่า windows กับแรม 1.5 GB ด้วยซ้ำ
3. อืม ไม่แนะนำให้ใช้เป็นเครื่องหลัก หากอยากใช้เป็นเครื่องหลัก ควรเลือกเป็นรุ่นหน้าจอ 10 นิ้วเช่น MSI Wind หรือ Eee 1000H
4. รู้สึกว่าสีน้ำตาลจะเป็นรุ่น HDD นะตรับ ไม่แน่ใจนัก รุ่น SSD เห็นมีวางขายสีขาวและสีน้ำเงิน และแนะนำอย่างยิ่งยวดว่าให้เลือกสีขาว เพราะ SSD เขียนข้อมูลเร็วกว่า 3-4 เท่า แต่แบตความจุน้อยกว่านิดนึง

อ้อ ที่ไอทีมอลล์ ไปถามมา ยังแถม wifi 6 เดือน และ optical mouse อีกอัน บางร้านแถมชุดทำความสะอาดด้วย ราคาประมาณ 10400 -10600 บาท

โพสเมื่อ : 30/8/2008 23:19

Re: มือใหม่ รบกวนท่านผู้รู้ แนะนำร้านที่จะไปซื้อน้องวรรณ หน่อยครับ ไม่ที่พันธุ์ทิพย์ ก็ fortune น่ะครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 204
เสริมนิดนึงครับ เรื่องถ้าจะใช้ netbook เป็นเครื่องหลัก

- งานที่ทำใช้ที่ความละเอียด 1024x600 เพียงพอหรือไม่ หรือเอาไว้ต่อกับจออื่นที่มีความละเอียดสูงกว่าตอนที่ใช้งานจริง
- ไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกับ CD/DVD มากนัก หรือยินดีพกพาเป็น External หากต้องใช้งานนอกสถานที่
- ไม่ได้เล่นเกมหนักๆ หรือประมวลผลเยอะๆ
- โปรแกรมที่ใช้เยอะขนาดไหน ควรเลือกเป็นรุ่น HDD แทนหรือไม่

เอาใจช่วยให้ได้ของที่ถูกใจนะครับ ^_^

โพสเมื่อ : 31/8/2008 0:04

มือใหม่
31/8/2008 11:42
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
ขอถามเพิ่มเรื่องสีขาวกับสีนำ้เงินครับ เห็นแนะนำสีขาวเพาะเร็วกว่า จริงหรือครับ? หรือผมเข้าใจอะไรผิด?

โพสเมื่อ : 31/8/2008 12:24
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]