เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามเรื่องโปรแกรมสร้าง USB Bootable หน่อยครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 125
ตอนนี้ผมโหลดตัว USB_Preb8 + PEtoUSB + Bootsect มาใช้ ก็ใช้ได้ปกติดี

แต่จำได้ว่าเคยโหลดอีกชุดหนึ่งมา แล้วที่มันให้เราเลือกเปลี่ยนค่า User Name / Computer Name / Serial ของ XP ที่เราจะนำมายัดใส่ USB ได้ก่อน เพื่อที่เวลาลงมันจะได้ไม่ต้องถามค่าต่าง ๆ เหล่านี้อีก ไม่ทราบว่าเป็นโปรแกรมตัวนี้หรือเปล่าครับ? แล้วเซ็ตให้มันใส่ค่าพวกนี้ได้อย่างไรครับ? หรือถ้าไม่ใช่ แล้วจะไปโหลดโปรแกรมที่กรอกค่าพวกนี้ก่อนได้ ที่ไหนดีครับ?

โพสเมื่อ : 15/9/2008 11:57
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]