เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

EEE PC 701 void synnex เปลี่ยนแรมเองประกันขาดไหมครับ
มือใหม่
17/9/2008 23:25
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
สวัสดีครับ

เข้ามาอ่านที่นี่ได้พักนึงแล้ว (ตั้งแต่ก่อนได้เครื่อง) ตอนนี้เกิดอยากจะอัพแรมขึ้นมา เนื่องด้วยแนวโน้ม DDR2 อาจจะขึ้นราคาในไม่ช้า

รบกวนถามครับว่า เครื่องผม ประกัน synnex อยากเปลี่ยนแรม

พลิกใต้เครื่องขึ้นมา ฝาแรมข้างนึงมีสติ๊กเกอร์ EEEPC สีขาวติดอยู่ (ไม่ใช่ void synnex)

ใครพอทราบไหมครับว่าถ้าแกะออก ประกันจะขาดไหม

ขอบคุณครับ

อ้อ อีกเรื่อง 701 มีคีย์บอร์ดไทยแล้วเหรอครับ เพราะเห็นมีคนบอกว่าเอาไปเปลี่ยนได้ สามร้อยกว่าบาท ถ้ามี มันมีอะไรที่ต่างกับคีย์ที่มากับเครื่องเดิมๆ ครับ นอกจากภาษาไทย

โพสเมื่อ : 18/9/2008 1:22
Transfer the post to other applications Transfer

Re: EEE PC 701 void synnex เปลี่ยนแรมเองประกันขาดไหมครับ
มืออาชีพ
28/1/2008 16:57
จาก กทม.
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 201
ในต่างประเทศเคยประกาศว่าไม่หมดประกันนะ ในไทยไม่แน่ใจ แต่ผมเปลี่ยนเองไปแล้ว กะว่ามีปัญหาจะบอกว่าร้านเปลี่ยนให้ เพราะร้านค้ามันหลากหลาย บอกว่าเปลี่ยนให้คงจะเชื่อ แต่เอาชัวร์ก็ซื้อไปให้เขาเปลี่ยนให้

สำหรับ keyboard ผมกะจะเปลี่ยนก่อนหมดประกัน หวังว่าเขาจะให้เปลี่ยน

โพสเมื่อ : 18/9/2008 7:25
Transfer the post to other applications Transfer

Re: EEE PC 701 void synnex เปลี่ยนแรมเองประกันขาดไหมครับ
มือใหม่
17/9/2008 23:25
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
โทรไปถามมาละครับ ไว้เผื่อเพื่อนๆ คนไหนมีคำถามแบบผม

สรุปว่าให้ซื้อแรมไป แล้วก็เอาไปให้ช่างศูนย์เปลี่ยนให้ครับ อาจจะเป็นศูนย์ซินเนค หรือศูนย์อาซุสพระราม 4 ก็ได้ครับ

โชคดีว่าผมอยู่ไม่ไกลจากศูนย์พระราม4 เท่าไหร่ เลยคิดว่าเดี๋ยวคงจะไปศูนย์ เปิดบริการตั้งแต่ 9โมงเช้าถึง 6 โมงเย็นครับ คิดว่าน่าจะรอรับได้เลย

โพสเมื่อ : 18/9/2008 14:47

[ค้นหา ขั้นสูง]