เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

rujiwong@hotmail.com
ลง windows ไปแล้วครับ
Guest_rujiwong@hotmail.com
ผมก็ไปถอยมาเหมือนกันครับ แต่ก็มีอะไรหลายอย่างที่อยากทำ
พี่ๆทำยังไงกับคีย์บอร์ด มันไม่มีภาษาไทยให้น่ะครับ ถามศูนย์ก็บอกว่าหาติดเองศูนย์ไม่มีขาย เล็กๆแบบนี้จะมีเหรอครับ

ตอนนี้ผมมี windows xp student เป็นของที่เรียกว่าเร็ว ฟรีไม่ต้องเสียค่าลงทะเบียน แล้วก็ยังโหลดโปรแกรมของไมโครซอฟได้เหมือนของแท้ แต่ตอนนี้ มีปัญหาคือ มันไม่ออโต้รันน่ะครับพี่ๆรู้ป่าวครับ ว่าไรท์แบบไหนถึงจะออโต้รัน ถ้าทำได้จะแบ่งให้ใช้ด้วยนะ

มีอะไรแนะนำผมด้วยนะครับ

โพสเมื่อ : 19/11/2007 17:23
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: ลง windows ไปแล้วครับ
Guest_บุคคลทั่วไป
อ้างถึง:

rujiwong@hotmail.com เขียนว่า:
ผมก็ไปถอยมาเหมือนกันครับ แต่ก็มีอะไรหลายอย่างที่อยากทำ
พี่ๆทำยังไงกับคีย์บอร์ด มันไม่มีภาษาไทยให้น่ะครับ ถามศูนย์ก็บอกว่าหาติดเองศูนย์ไม่มีขาย เล็กๆแบบนี้จะมีเหรอครับ

ตอนนี้ผมมี windows xp student เป็นของที่เรียกว่าเร็ว ฟรีไม่ต้องเสียค่าลงทะเบียน แล้วก็ยังโหลดโปรแกรมของไมโครซอฟได้เหมือนของแท้ แต่ตอนนี้ มีปัญหาคือ มันไม่ออโต้รันน่ะครับพี่ๆรู้ป่าวครับ ว่าไรท์แบบไหนถึงจะออโต้รัน ถ้าทำได้จะแบ่งให้ใช้ด้วยนะ

มีอะไรแนะนำผมด้วยนะครับ

ทำไมของผมมันเห็น 630 Mhz ล่ะครับ แทนที่จะเป็น 900 พี่เคยเห้นป่ะคับ

โพสเมื่อ : 19/11/2007 19:56
Transfer the post to other applications Transfer

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
คีีย์บอร์ดยังไม่ได้ทำอะไร ปกติพิมพ์สัมผัสได้ ก็เลยใช้ได้โดยไม่ต้องติดสติ๊กเกอร์ได้ แต่หากต้องการติด แนะนำให้ซื้อแบบพื้นขาว หากมันใหญ่ไป คงต้องเอามาตัดทีละปุ่ม

ส่วนเรื่องที่มันไม่ autorun อะไรที่ไม่ autorun ครับ ไม่เข้าใจ

สำหรับความเร็วที่เห็น 630 MHz เป็นเพราะ BIOS ล็อคค่าไว้แค่นั้น ปกติ CPU นี้ต้องวิ่งที่ความเร็ว 100 x 9 MHz แต่ BIOS อั้นไว้ที่ 70 x 9 ก็เลยได้แค่ 630 MHz หากต้องการใช้เต็มๆ 900 MHz ให้ไปหา BIOS เวอร์ชั่น 8804 ซึ่งเก่ากว่าที่มากับเครื่อง จะสามารถตั้งให้เป็น 900 MHz ได้ แต่หลายๆ คนบอกว่ามันไ่ม่เสถียร แนะนำว่าให้ใช้ๆ ไปก่อน รอจนมี BIOS รุ่นใหม่กว่านี้ที่สามารถตั้งค่าเป็น 900 MHz และทำงานเสถียรดีกว่า หากมี BIOS รุ่นใหม่ออกมา รับรองจะรีบแจ้งให้ทราบทันที

โพสเมื่อ : 19/11/2007 21:24

บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากครับ พี่ สำหรับ คำตอบ

โพสเมื่อ : 20/11/2007 16:47

โอ๋
Guest_โอ๋
ลองหาดู มีครับ อักษร ภาษาไทยที่มีขนาดใกล้เคียง มีตัดแต่งนิดหน่อย ทำงานพิมพ์ เยอะ แล้ว โอเลยครับ

โพสเมื่อ : 23/11/2007 5:09

บุคคลทั่วไป
มันมีแต่ใหญ่กว่าน่ะครับ ว่าจะแกะออกและไม่สวยเลย

โพสเมื่อ : 24/11/2007 12:46

[ค้นหา ขั้นสูง]