เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยแนะนำที จะซื้อ EEE901 จะลง windows xp SP2 ตัวเต็ม หรือ XP MINI ดี ครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 218
ช่วยแนะนำที จะซื้อ EEE901 จะลงwindows xp SP2 ตัวเต็ม หรือ MINI ดี ครับ

แล้วตัว MINI มันขาดอะไรไป ครับ หรือใช้ได้เหมือนกัน

ตัวเครือ่ง 20 กิ๊ก

1 ถ้าลง windows xp SP2 ตัวเต็ม จะเหลือพื้นที่เท่าไหร่
2.ถ้าลง windows xp mini จะเหลือพื้นที่เท่าไหร่

คำถามยากไปเปล่าครับ ช่วยตอบกันเยอะนะครับ

เดี๋ยวจะเข้า มาอ่านครับ ...ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 7/10/2008 2:13
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยแนะนำที จะซื้อ EEE901 จะลง windows xp SP2 ตัวเต็ม หรือ XP MINI ดี ครับ
มืออาชีพ
11/12/2007 20:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 438
ลงตัวเต็มกับตัวตัด ขนาดในการติดตั้งไม่ต่างอย่างมีสาระสำคัญสำหรับรุ่นนี้ครับ

ตัวตัดก็จะได้เปรียบตรงความเร็ว เพราะตัดหลายๆ ส่วนออกไป
แต่ก็เสียเปรียบที่ความสมบูรณ์นั่นแหล่ะครับ
เช่น บางรุ่นอาจติดตั้งเครื่องพิมพ์ไม่ได้, บางรุ่นอาจแสดงผลภาษาไทยในบางโปรแกรมได้ไม่สมบูรณ์
หรือบางรุ่นอาจไม่สามารถติดตั้งโปรแกรมบางตัวได้
ยิ่งตัวเล็กมากๆ อาจติดตั้งภาษาไทยไม่ได้เลยก็มี

ตัวเต็มก็ได้เปรียบตรงความครบเครื่องล่ะครับ ความเร็วก็ตามหลังตัวตัดอยู่หน่อย

:)

โพสเมื่อ : 7/10/2008 8:12
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยแนะนำที จะซื้อ EEE901 จะลง windows xp SP2 ตัวเต็ม หรือ XP MINI ดี ครับ
มืออาชีพ
จาก ???
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 136
เชียร์ลงตัวเต็มด้วยคนครับ แต่ไม่รู้ว่าต่างกันเยอะไหมพอดีเคยลงพวกมินิแล้วใช้ภาษาไทยไม่ได้เลยไม่เอาเลย ทนช้านิดหน่อยแต่ชัวร์ครับ

โพสเมื่อ : 7/10/2008 13:47

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 489
แนะนำตัวใกล้เต็มครับ..แบบว่าตัดส่วนเกินออกไปบ้าง(แบบไม่ได้ใช้จริงๆน่ะ)...
อย่างผมใช้ก็ของ Windows XP Comindy SP3 Final VL Mini Edition V.1

ทำมาจาก แผ่น Volume License add ภาษาไทย

สามารถ ใส่ชื่อ Workgroup ตามต้องการ แบล็กกราว ดั้งเดิม

ตัวนี้ทำออกมา สไตล์ ดั้งเดิม และได้ปรับปรุงและแก้ไขนิดหน่อย ย่อลงมา ฉบับ Mini

กินทรัพยากรไม่มาก เน้นเสถียร

ในส่วนของ Network LAN WLAN Driver Modem VGA Printer อยู่ครบ เครื่องเก่าๆ สามารถใช้ Driver ของ Windows ได้

และใส่ Driver Sata เพิ่มเข้ามาด้วย

Version นี้ ทำออกมา สไตล์ ดั้งเดิม เหมาะสำหรับคนชอบแบบ Original
ส่วน คนที่ชอบ สไตล์ โม รอเวอร์ชั่นหน้าครับผม

Credit : dekran

http://comindy.saiyaithai.org/cms/modules/news/

โพสเมื่อ : 7/10/2008 20:59

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 218
...

โพสเมื่อ : 7/10/2008 23:34

[ค้นหา ขั้นสูง]