เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

mini 1G ของผมมีปัญหามากมายครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
มือสมัครเล่น
15/10/2008 20:18
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 61
mini 1G ของผมมีปัญหามากมายครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
ลงWindow xp Darkแล้วครับแต่พบปัญหาคือ

1 เครื่องไม่มีโปรแกรมBluetoothทั้งที่ลง driverครบแล้วมันฟ้องว่า software license not found

2 Battery indicatorไม่ยอมขึ้น ที่ Task bar ทำทุกทางแล้ว

3 เวลาถอดแบตออกต้องตั้งเวลาใหม่ทุกครั้งเลย

4 รู้สึกว่าพัดลมมันไม่ดีเพราะเงียบจนเหมือนพัดลมไม่ทำงานครับ

รบกวนหน่อยครับ ร้อนใจมาก

โพสเมื่อ : 18/10/2008 12:04
Transfer the post to other applications Transfer

Re: mini 1G ของผมมีปัญหามากมายครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 49
ผมว่าลง Windows เดิมๆที่ไม่ปรับแต่งจะดีมากครับ ที่เคยเจอพวกแผ่นโมมาเนี่ย มันตัดนู่นตัดนี่ แก้สารพัด แล้วมันก็จะมีปัญหาตามมาครับ ที่เคยเจอก็ ลงบางโปรแกรมไม่ได้ เพราะ Service บางตัวถูกเอาออกไป Driver ลงไม่ผ่านทั้งๆที่มาจากแผ่น เป็นต้น

โพสเมื่อ : 18/10/2008 15:03
Transfer the post to other applications Transfer

Re: mini 1G ของผมมีปัญหามากมายครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
15/10/2008 20:18
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 61
อ้างถึง:

MonkeyDay เขียนว่า:
ผมว่าลง Windows เดิมๆที่ไม่ปรับแต่งจะดีมากครับ ที่เคยเจอพวกแผ่นโมมาเนี่ย มันตัดนู่นตัดนี่ แก้สารพัด แล้วมันก็จะมีปัญหาตามมาครับ ที่เคยเจอก็ ลงบางโปรแกรมไม่ได้ เพราะ Service บางตัวถูกเอาออกไป Driver ลงไม่ผ่านทั้งๆที่มาจากแผ่น เป็นต้น

ขอบคุณครับ
ว่าจะเอาไปลง window xp home หวังว่าจะดีขึ้นครับ

โพสเมื่อ : 20/10/2008 12:42

[ค้นหา ขั้นสูง]