เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

บุคคลทั่วไป
ลง window xp version ไหนเหมาะที่สุด
Guest_บุคคลทั่วไป
อยากทราบครับ ว่าลงเวอร์ชั่นไหนแล้วเหมาะที่สุด ใช้พื่นที่ไปเท่าไหร่
เหลือพื้นที่เท่าไหร่

โพสเมื่อ : 30/11/2007 16:01
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: ลง window xp version ไหนเหมาะที่สุด
ผมใช้ version รีดไขมันครับ หาได้ตาม bit ครับ และผมลงโปรแกรม word และ excel(แบบ portable), โปรแกรมต่างๆ เกี่ยวกับ network, anti-virus Nod32 ผมเหลือเนื้อที่ใน SSD อยู่ 2g ครับ(แบบยังไม่ได้ compress นะ)

การใช้งานผมสามารถทดแทน notebook Thinkpad ได้ 100% เรื่องการใช้งานเสถียรแบบปกติ ผมเปิด wi-fi ด้วยสามารถใช้ได้ 3 ชั่วโมงพอดี การทำงานไม่อืดเลยครับ(ram 512 ไม่ได้อัพ) ถ้าใครรู้ว่าซื้อมาเพื่ออะไร ผมว่าคุ้มนะครับ

โพสเมื่อ : 30/11/2007 19:12
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: ลง window xp version ไหนเหมาะที่สุด
ของผมใช้ Win Xp ที่แถมมาในกล่องครับ ให้ที่ร้านลงตอนซื้อเลย ส่วนโปรแกรมก็มี MS-Office (word, Excel, Power Point) เท่านั้นครับและ anti-virus Nod32

โปรแกรมต่างๆก็ลงในPortable Hard Disk ก็มี Cyber DVD, ACDsee ตอนแรกก็เหลือพื้นที่แค่ 300MB ครับ แต่ก็sk CCleanner มาลบไฟล์ทีไม่จำเป็นทิ้งไปและทำตามวิธีที่อยู่ในเล่มก็เลยเหลือพื้นที่ใช้งาน 1.44 GB ครับ

โพสเมื่อ : 3/12/2007 13:42

มือวาง
29/12/2007 7:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 526
ผมว่าจะลอง TinyXP อยู่ครับ
รู้สึกว่าจะใช้เนื้อที่ไม่กี่ร้อยเม็กเอง
แต่จะตัดอะไรออกไปเยอะเหมือนกัน

โพสเมื่อ : 31/12/2007 22:14

มืออาชีพ
30/11/2007 23:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 117
ใช้ตัวที่ร้านเค้าลงมาให้อิอิ ไม่กล้าปรับแต่งไม่คอ่ยมีอุปกรณ์เสริมค่อนข้างลำบาก - -"

โพสเมื่อ : 31/12/2007 23:41

มือสมัครเล่น
29/12/2007 21:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 65
ของผมเปลี่ยน RAM เป็น 1 G ลง XP ชุดเล็ก ลง word excel powerpoint , nod32 ในเครื่อง ลดขนาด pagefile เหลือ 128 MB , Compress แล้ว เหลือ 1.66 GB .... It's run OK

โพสเมื่อ : 1/1/2008 9:44

บุคคลทั่วไป
ผมใช้ version รีดไขมันครับ หาได้ตาม bit ครับ และผมลงโปรแกรม word และ excel(แบบ portable), โปรแกรมต่างๆ เกี่ยวกับ network, anti-virus Nod32 ผมเหลือเนื้อที่ใน SSD อยู่ 2g ครับ(แบบยังไม่ได้ compress นะ)

การใช้งานผมสามารถทดแทน notebook Thinkpad ได้ 100% เรื่องการใช้งานเสถียรแบบปกติ ผมเปิด wi-fi ด้วยสามารถใช้ได้ 3 ชั่วโมงพอดี การทำงานไม่อืดเลยครับ(ram 512 ไม่ได้อัพ) ถ้าใครรู้ว่าซื้อมาเพื่ออะไร ผมว่าคุ้มนะครับ

bit เว็บไรครับกรุณาช่วยบอกหน่อยครับจะไปโหลดมาใช้บ้าง ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 1/1/2008 23:23

[ค้นหา ขั้นสูง]