เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ส่ง webcam ให้คนอื่นดูไม่สำเร็จ
มือใหม่
29/10/2008 12:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 6
ผมใช้ EEE 901 Xandros(มากับเครื่อง) แล้วลง Ubuntu EEE 8.04.1 ลง SDHC 4G class 4 และใช้ Ubuntu มาตลอดโดยไม่มีปัญหา แต่ปัญหาเกิดขึ้นตอน เล่น aMSN และ Kopete โดยที่ รับกล้องคนอื่นดูได้ แต่เวลาส่งกล้องให้คนอื่นดู(คนอื่นเป็น windows) พอคนอื่นกดรับ มันก็รอโหลดเหมือนทั่วไป แล้วก็ตัด(cancel) ไปเองเลย โดยที่ Ubuntu ของผม สามารถใช้กล้องได้แล้วโดยที่ติดตั้งตามในบอร์ดนี้บอก และเวลา config ในโปรแกรม aMSN หรือ Kopete ก็สามารถที่จะดูกล้องได้แบบไม่มีปัญหาแล้วก็กด save หลังจาก config แล้วด้วย ติดตรงเวลาส่งกล้องให้คนอื่นดูอย่างขั้นต้นที่บอกเท่านั้นเอง ผู้ใดเคยแก้ปัญหานี้หรือมีกระทู้อื่นสามารถแก้ไขปัญหานี้ได้แล้ว ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.ขอโทษที่ข้อความยาวครับ ผมใช้โปรแกรม skype บน Xandros สามารถรับและส่งกล้องได้ไม่มีปัญหา

โพสเมื่อ : 30/10/2008 22:41
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ส่ง webcam ให้คนอื่นดูไม่สำเร็จ
มืออาชีพ
17/5/2007 18:06
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 157
ปัญหาส่วนหนึ่งเกิดจากตัว aMSN เองครับ ส่วน Kopete ยังไม่ได้ลองครับ
ยังไม่มีเวลาหาวิธีแก้ของ aMSN เลยครับ

โพสเมื่อ : 31/10/2008 12:34
iTouch 2g 32gb + ALO Cryo SXC18g + P51-Mustang Amp + UE sf5pro
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]