เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

หากจะซื้อ Netbook ซักเครื่อง
มือใหม่
29/10/2008 10:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 19
หากตอนนี้คิดจะซื้อ Net book ซักเครื่องนึงเอาแบบดีที่สุดเท่าที่มีขายคือรุ่นไหนหรอครับ งง ไปหมดแล้ว และหากรออีกไม่นานมีรุ่นไหน ยี่ห้อไหนที่จะออกมาใหม่แล้วดีๆบ้างมั๊ยครับ ช่วยแนะนำทีครับ

โพสเมื่อ : 31/3/2009 12:45
Transfer the post to other applications Transfer

Re: หากจะซื้อ Netbook ซักเครื่อง
มือสมัครเล่น
13/3/2009 10:26
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 67
มันออกมาเรื่อยๆแหละครับ บางยี่ห้อออกรุ่นใม่ไวกว่ามือถืออีก - -"

รุ่นที่ดีที่สุดไม่รู้จะแนะนำยังไงครับ แต่ถ้าอยากหารุ่นที่เหมาะสมกับเราที่สุด
ลองตามๆอ่านข้อมูลดูซักพักนึง เลือกไว้ซัก 2-3 รุ่น
หาเวลาว่างๆไปเดินห้างหาตัวจริง แล้วขอลองเล่นดูครับว่าชอบตัวไหน

โพสเมื่อ : 31/3/2009 13:13

Re: หากจะซื้อ Netbook ซักเครื่อง
มือใหม่
29/10/2008 10:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 19
คือว่าตอนนี้กำลังจะตัดสินใจซื้อ N10JC แล้วอ่ะครับ ดีมั๊ยครับ หรือว่ามีอะไรดีกว่านี้อีกในตอนนี้ และหากรออีกนิดจะมีอะไรดีกว่านี้มั๊ยครับ

โพสเมื่อ : 31/3/2009 18:56
Transfer the post to other applications Transfer

มือใหม่
19/3/2009 20:29
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 5
N10JC รุ่นที่การ์ดจอแยกใช่มั้ยครับ ผมว่าก็ดีนะ

ส่วนรุ่นไหนดีกว่า ผมว่าคนซื้อตอบคำถามตัวเองก่อนดีกว่า ว่าเราอยากได้แบบไหน

อย่างส่วนตัวผม ผมมีโน้ตบุคอยู่แล้ว ต้องการเนตบุคไว้ทำงานในแบบที่ต้องพกพาไปไหนมาไหนเฉยๆ ช่วงนี้ผมเดินทางบ่อยด้วย จึงไม่อยากแบกโน้ตบุคเกือบสามกิโล ดังนั้นผมจึงไม่ได้ต้องการความแรง แค่สเปคทั่วๆไปก็พอแล้ว ผมจึงเริ่มจากพิจารณาข้อมูลในเนต เช่น nbspec.com เป็นต้น ดูรุ่นที่เข้าตาไว้สามสี่รุ่น จากนั้นก็ไปดูตัวจริงที่ร้าน ตรงนี้แหละที่สำคัญมาก อย่าตัดสินใจทีเดียวจากเนตเลยว่าจะเอารุ่นไหน ไปดูที่ร้านก่อน บางรุ่นดี ราคาคุ้มค่า แต่ไม่เหมาะกับเรา เราใช้แล้วไม่ชอบจะรู้สึกแย่เสียเปล่าๆ (เหมือนตอนจะซื้อกล้องนั่นแหละ)

ถ้าจะเอาแรงๆ มาเล่นเกม มาทำงานประมวลผลสูงๆ มาเรนเดอร์สามมิติ ซื้อโน้ตบุคดีกว่า เพราะเพิ่มราคาอีกนิดก็ได้โน้ตบุคดีๆแล้ว

ดังนั้น ตอบตัวเองก่อน ว่าจะเอาแบบไหน หากตัดสินใจแล้วว่าจะเอาเนตบุคจริงๆ ตอนนี้สเปคแทบไม่ต่างกันเลยครับ ต้องไปลองที่ร้านเสียก่อน เอาใจช่วยนะครับ

ปล. ไม่มีรุ่นที่ "ดี" หรือ "ไม่ดี" นะครับ

มีแต่ "เหมาะกับเรา" และ "ไม่เหมาะกับเรา" เท่านั้น

โพสเมื่อ : 31/3/2009 19:46

[ค้นหา ขั้นสูง]