เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สวัสดีครับน้าๆทุกท่าน ขอความรู้หน่อยนึงสิครับ
มือใหม่
20/2/2010 21:40
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
สวัสดีครับน้าๆทุกท่าน ขอความรู้หน่อยนึงสิครับ

พอดีเพิ่งได้เจ้า Eee 701 มาอ่ะครับ มันทำอะไรได้บ้างอ่ะครับ
ผมลองอ่านดูกระทู้เก่าๆแล้ว ก็มีข้อสงสัยอยู่บ้างครับ

คือว่าผมอยากจะรู้ว่าเราสามารถเอา External HDD มาเสียบใช้ได้มั้ยครับ
หรือใช้หน่วยเก็บข้อมูลเพิ่มได้แค่ SD card
และ
เราสามารถใช้ระบบ Windows และโปรแกรมอื่นๆทั่วไปได้ แต่ต้องเก็บเนื้อที่ทั้งหมดไว้ใน SSD อย่างเดียวหรอครับ สามารถเก็บไว้ในที่อื่นได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 20/2/2010 21:59
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สวัสดีครับน้าๆทุกท่าน ขอความรู้หน่อยนึงสิครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
Eee 701 สามารถต่อ external hdd และ sd card เพื่อเก็บข้อมูลได้ครับ แต่ต้องติดตั้งตัวระบบปฏิบัติการ windows ใน ssd ในเครื่อง ส่วนโปรแกรมต่างๆ ก็ขึ้นกับโปรแกรมนั้นๆ ด้วยว่าอนุญาตให้ติดตั้งไว้ที่ drive อื่นหรือไม่ หากอนุญาตก็ติดตั้งที่ sd card หรือ external hdd ได้เลย

โพสเมื่อ : 21/2/2010 9:34

Re: สวัสดีครับน้าๆทุกท่าน ขอความรู้หน่อยนึงสิครับ
มือใหม่
20/2/2010 21:40
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 22/2/2010 12:14
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]