เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

D260 Wifi+Bluetooth พร้อมกันไม่ได้
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 5
สวัสดีครับเพื่อนๆ

เพิ่งซื้อ Acer Aspire One D260มาครับ ลงWinXPมาจากร้านเลย

ทีนี่เจ้าD260ของผมมันไม่สามารถใช้ Wifi+Bluetooth พร้อมกันได้ครับ

คือเปิดWifiเล่นเน็ตอยู่ แล้วก็เปิดBluetoothก็ยังไม่เป็นไร แต่พอใช้Bluetoothหาอุปกรณ์อื่นๆ ก็ไม่สามารถจับสัญญาณWifiได้เลยครับ

แล้วก็เป็นแบบนี้จนกว่าจะRestartใหม่(ซึ่งBluetoothจะปิดแต่Wifiจะเปิด) แล้วก็ปกติ แต่พอเปิดBluetoothก็เหมือนเดิมอีก

เปิดได้แต่ใช้พร้อมกันไม่ได้ มีวิธีแก้ไหมครับ เพราะเจ้าAcer Aspire 4520 ของผมมันใช้ได้ปกติเลยนะ(ทนทายาดเลย)

เครื่องเพิ่งซื้อได้วันเดียว ถ้ามีปัญหาจะได้เอาไปเปลี่ยนก่อน

ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 3/7/2010 14:13
Transfer the post to other applications Transfer

Re: D260 Wifi+Bluetooth พร้อมกันไม่ได้
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ติดตั้ง driver ของ acer เองหรือยังครับ

โพสเมื่อ : 4/7/2010 10:15

Re: D260 Wifi+Bluetooth พร้อมกันไม่ได้
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ในแผ่นมีDriver หลายตัวเลย Wifiก็หลายตัว Bluetoothก็หลายตัว

จะรูได้อย่างไรว่าตัวไหนเป็นHardware ที่อยู่ในเครื่องเราล่ะครับ

โพสเมื่อ : 4/7/2010 12:58
Transfer the post to other applications Transfer

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ใช้ได้แล้วครับ

ผมลองUpdate Driver ที่แถมมากับกล่อง เพราะลองเช็คดูแล้ว Driver ที่ร้านลงมาให้นั้นเป็นVersion ต่ำกว่า

โดยB/T Driver เป็นของ Broadcom 2046(มาจากร้านและแถมในกล่อง)
ซึ่งพอลงเสร็จก็ใช้ได้เลย จึงย่ามใจUpdate Driver ของ Wifiต่อเลย

Wifi เป็น Broadcom 43225(มาจากร้าน) ซึ่งแปลกที่มันไม่ได้มาในกล่องด้วย ผมเอาDriverที่มาในกล่องลงดู(เป็นBroadcom 4313)ก็กลับใช้ไม่ได้(หาสัญญาณเจอแต่ต่อไม่ได้) ยังดีที่ Rollback Driver กลับไปเป็น43225ได้และตั้งค่าให้สามารถ ใช้ร่วมกับB/Tได้
ซึ่งตอนนี้ใช้กันไปควบคู่ปกติเลยครับ

ทรงสวยถือสบายแบตอึด แค่นี้ก็OKแล้ว (ทนๆเหมือนพี่4520Gก็ดีนะลูก..)

โพสเมื่อ : 4/7/2010 13:19

[ค้นหา ขั้นสูง]