เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยด้วยคับ ผม disable flashfire ไม่ได้
มือใหม่
14/10/2010 11:33
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2

เป็นมือใหม่คับ เพิ่งได้ eee pc 900 มือสองมา

อืดมากๆ ผมเลยหาข้อมูล ลยเจอการลง flashfire

ทำตามขั้นตอนจนลงเรียบร้อย เร็วขึ้นจริงๆคับ เล่นเนตไม่อืดเลย ไฟ ssd แทบไม่กระพริบ

แต่มีปัญหาตรงที่ว่า ผมใช้คำสั่ง fbwfmgr /disable รีสตาร์ตแล้ว มันก็ยัง enable อยู่คับ สังเกตจาก ข้อมูลที่

ผมลงไว้ drive c ก็จะหายทุกครั้ง ลงโปรแกรมเพิ่มไม่ได้เลย และคำสั่งอื่นๆก็ไม่ทำงานเหมือนกัน ผมลองทำ

เป็นสิบรอบแล้วคับ

หรือผมพลาดตรงไหน รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีคับ

หรือเอาออกยังไงคับ ผมไม่เห็นตัว uninstall มันเลย

โพสเมื่อ : 14/10/2010 11:55
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยด้วยคับ ผม disable flashfire ไม่ได้
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ลองติดตั้งซ้ำอีกครั้งครับ ไฟล์อาจเสียหายไปบางส่วน ทำให้ทำงานไม่สมบูรณ์

โพสเมื่อ : 14/10/2010 12:24

Re: ช่วยด้วยคับ ผม disable flashfire ไม่ได้
มือใหม่
14/10/2010 11:33
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
ขอบคุณมากคับ

ผมลองโหลดและลงใหม่แล้วยังเหมือนเดิม

มีวิธีเอาออกมั้ยคับ

โพสเมื่อ : 14/10/2010 21:20
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]