เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

wa445
เครียด ต่อเน็ตช้า ไม่รู้เพราะลงไม่ครบหรือเปล่า
Guest_wa445
ลงWindows XP Comindy Mini V.3 แล้วต่อด้วย driver ในแผ่น eeepc บวกกับโปรแกรมที่ต้องใช้ เหลือพื้นที่ 1.3 G แต่เวลาต่ออินเตอร์เน็ตแล้วมันช้าน่ะครับ คือ ต่อจากมือถือ เลยลองเปลื่ยนไปใช้คอมตัวใหญ่ต่อจากมือถือ มันเร็วกว่า eeepc น่ะครับ คือสรุปว่ามันช้ากว่าปกตินั่นเอง คิดว่าอาจเป็นเพราะลงโปรแกรมไม่ครบหรือเปล่าครับ หรือ ใครพอจะมีอะไรแนะนำได้บ้างมั้ยครับ

โพสเมื่อ : 1/4/2008 21:54
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เครียด ต่อเน็ตช้า ไม่รู้เพราะลงไม่ครบหรือเปล่า
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
การเชื่อมต่อกับมือถือ ใช้ทางไหน USB หรือ Bluetooth แล้วหน้าเว็บที่โหลดมี flash หรือ animation หรือ javascript เยอะหรือเปล่า เพราะพวกนี้จะโหลดเครื่องเหมือนกัน หาก CPU ไม่แรงจะเห็นได้ชัดเจน แม้ net จะเร็วแต่ก็อาจต้องรอ CPU ประมวลผลหน่อย

โพสเมื่อ : 2/4/2008 17:52

บุคคลทั่วไป
Re: เครียด ต่อเน็ตช้า ไม่รู้เพราะลงไม่ครบหรือเปล่า
Guest_บุคคลทั่วไป
ต่อทาง usb ครับ หน้าเวปก็เข้าเวปนี้แหละครับ ถ้าเข้า msn รอประมาณ ห้านาที คือรู้สึกได้ว่าช้ากว่าลง xp ปกติครับ เพราะตอนที่ได้เครื่องมาใหม่ๆนั้นเข้าเน็ตเร็วครับ แต่ตอนนี้ รู้สึกได้ ว่าช้า นึกวิธีแก้ไม่ออกจริงๆ อาจต้องลงวินโดว์ใหม่ แต่เบื่อลงมากเลยครับ เพราะตั้งแต่ได้มา ไม่ค่อยได้ทำงาน เอาแต่ยุ่งกับ eee pc ทั้งกลางวันกลางคืน

โพสเมื่อ : 2/4/2008 21:10
Transfer the post to other applications Transfer

มือวาง
21/3/2008 20:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 610
ตัวเครื่อง windows ของเครื่อง PC อาจจะมีการทำการ optimize เรื่อง network แล้วหรือเปล่าครับ แ่ต่ของน้อง E ยัง ยังไงลองหา XP Manager มาปรับเรื่อง network ให้น้อง E ดูนะครับ

โพสเมื่อ : 2/4/2008 22:37

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เป็นกับทุกหน้าหรือเปล่าครัุบ หรือว่าเป็นเฉพาะตอนเปิดหน้าแรก หากเป็นในกรณีหลัง เครื่อง notebook ผมก็เคยเป้น เหมือนกับว่าระบบมันหน่วงเวลาหรือค้นหาอะไรสักอย่าง ก่อนจะแจก IP address ใหั้เชื่อมต่อกัน

ตอนนั้นผมรำคาญเลยติดตั้ง windows ใหม่ อาการดังกล่าวก็หายไป ไม่รู่้วิธีแก้ไขเหมือนกันครับ ขี้เกียจไล่หา คิดว่าติดตั้ง windows ใหม่น่าจะเร็วกว่า

โพสเมื่อ : 2/4/2008 23:31

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
ลอง scan ไวรัส ไปรอบนึง ไม่เจออะไร ปิดแล้วเปิดใหม่ตอนเช้า ไว เหมือนเดิมแล้วครับ อยู่ๆก็ดีขึ้นมาเฉยเลยครับ
ขอบคุณครับ สำหรับความเห็นครับ เกือบลงใหม่แล้วครับ
ว่าแต่ 0ptimize คือไรครับพี่

โพสเมื่อ : 3/4/2008 11:35

[ค้นหา ขั้นสูง]