เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

น้องใหม่ ขอความช่วยเหลือด้วยครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 36
พี่น้องครับ ช่วยผมด้วยครับ 2 เรื่องครับ
1. โดนไวรัสอะ ครับ คลิกเข้า Sd ไม่ได้เลย Thamdrive ด้วยครับ ทำไงดีช่วยด้วยครับ ใช่งานมิได้เลย
2. รบกวนขอ Windown eepc 2ร้อยเก้าสิบกว่าเม็ก ด้วยครับ เพราะ ใช่แผ่นลง เหลือเนื้อที่ น้อยครับ ลิงที่ แปะไว้ อันเก่าโหลด มิได้ครับ ขอด้วยนะครับ

รบกวนด้วยนะครับ กราบงามๆๆ ทีเลยครับ

โพสเมื่อ : 5/7/2008 8:56
Transfer the post to other applications Transfer

Re: น้องใหม่ ขอความช่วยเหลือด้วยครับ
มือวาง
21/3/2008 20:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 610
1. ได้ทำ sd ให้เป็น lcoal driver หรือเปล่าครับ ถ้าใ้ช่ เวลาเปิดก็ใช้การ click ขวา แล้ว open เพื่อ copy ไฟล์ออกมาก่อนครับ แล้ว format sd เลยครับ แต่ visrus ลงคอมไปแล้วก็ต้องหา scan virus มาจัดการครับ

2. ได้ปิดการใช้งาน virtual memory กับ hibernate หรือยังครับ จะได้เนื้อที่คืนมาอย่างน้อยก็ 900m - 1g เลยครับ

โพสเมื่อ : 5/7/2008 15:04

Re: น้องใหม่ ขอความช่วยเหลือด้วยครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
หากโดนไวรัส เอา usb flash disk หรือ sd card ไปเสียบกับเครื่องที่มีระบบปฏิบัติการ Linux หรือ Mac OSX แล้วเข้าไปลบไฟล์แปลกๆ ที่เจอครับ อ้อ ต้องเปิดการแสดงไฟล์แบบ hidden ด้วยนะครับ

โพสเมื่อ : 5/7/2008 21:56

[ค้นหา ขั้นสูง]