เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ในที่สุดก็ได้โต๊ะสำหรับ Eee แล้วครับ
มืออาชีพ
10/5/2008 14:23
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 142
หลังจากที่ใช้งานมานานมาก + ได้ลองหาโต๊ะสำหรับวาง Eee เพื่อนั่งเล่นกับพื้นห้องมาก็หลายแบบ แต่ก็ยังไม่ได้แบบที่ถูกใจตามความต้องการสักที

ลองใช้โต๊ะญี่ปุ่นแบบที่มีขายตามท้องตลาด ก็พบว่า มันสูงกว่าระยะการวางมือ เวลานั่งพิมพ์แล้วต้องยกมือขึ้นเสริม ทำให้ไม่สะดวกสักเท่าไหร่

พอเปลี่ยนมาเป็นวางกับพื้นห้องแล้วนอนพิมพ์เอา อันนี้สบายแต่พิมพ์ได้ลำบากชมัด -*-

แต่หลังจากที่ค้นหามานาน ในที่สุดพระเจ้าก็ได้ประทานสิ่งนี้มา

Open in new window

ถูกต้องแล้วครับ!! case atx ที่ไม่ได้ใช้แล้ว นำมาวางตะแคงข้าง แล้ววางเครื่องลงไปบนฝาด้านข้าง ระยะสำหรับพิมพ์เหมาะกำลังได้ที่ แถมยังมีที่สำหรับวางเมาส์อีกด้วย

โพสเมื่อ : 20/7/2008 19:29
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ในที่สุดก็ได้โต๊ะสำหรับ Eee แล้วครับ
มืออาชีพ
13/6/2008 16:25
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 335
กรรม แต่ดูท่าจะใช้งานได้ ขอรูปขำ ขณะใช้งานหน่อยจิ อิๆ

โพสเมื่อ : 20/7/2008 20:17
ไม่เสียดาย ชีวา ถ้าสิ้นไป
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ในที่สุดก็ได้โต๊ะสำหรับ Eee แล้วครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 69
ที่ฟอร์จูนมีขายเคสเปล่าๆ 390 บาท เผื่อใครสนใจจ้า

โพสเมื่อ : 20/7/2008 20:33

มืออาชีพ
28/1/2008 16:57
จาก กทม.
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 201
โต๊ะเล็กๆ 75 บาทที่ Tesco, Big-c ก็ใช้ได้นะครับ วางบนเตียงสอดขาเข้าไปได้ด้วย

สำหรับผมใช้โต๊ะคอม แต่ปรับเก้าอี้ให้เตี้ยที่สุด (โชคดีใช้เก้าอี้แบบมีโช็ค) เวลาดูจอ 7" ที่มันเตี้ยกว่าจอ notebook ปกติ คอก็จะไม่ต้องก้มลงมามองจอมาก ลดอาการปวดคอถ้าใช้นานลงไปได้อย่างดี

โพสเมื่อ : 20/7/2008 21:58

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 76
ผมใช้เก้าอี้พลาสติกตัวเตี้ย ไม่กี่สิบบาท มีรูๆระบายความร้อนได้ด้วย

เอามาวางบนเตียง นอนเล่นสบายใจ

โพสเมื่อ : 21/7/2008 3:51

มืออาชีพ
10/7/2008 22:10
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 101
ความคิดดีครับ...5555+

โพสเมื่อ : 22/7/2008 22:45

มืออาชีพ
18/7/2008 20:49
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 173
โต๊ะ รีดผ้า แบบ ขาสั้นผมว่า เหมาะที่สุดครับ

แบบที่ตั้งแล้วนั่งรีดกะพื้นอ่ะครับ

โพสเมื่อ : 22/7/2008 23:16

มืออาชีพ
10/5/2008 14:23
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 142
โดยความเห็นส่วนตัวแล้ว คิดว่า เก้าอี้แบบนี้น่าจะเหมาะสมมากกว่า

เพราะบางครั้ง การนั่งทำงานกับพื้นนานๆ ทำให้ต้องนั่งในท่าขัดสมาธิ หรือพับเพียบเป็นเวลานานๆ ซึ่งการใช้เครื่องคอมพิวเตอร์บางครั้งก็ติดพันถึง 2-3 ชั่วโมง

เวลาลุกขึ้นมา น้ำตาแทบไหล

แต่เก้าอี้เลคเชอร์แบบพับได้ น่าจะสะดวกต่อการใช้ทำงานแบบที่ต้องการเปลี่ยนบรรยากาศไปเรื่อยๆ มากกว่า

โพสเมื่อ : 22/7/2008 23:30

14/5/2008 13:54
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 38
โต๊ะญี่ปุ่นพอดีสำหรับผมแล้วนะ ไม่สูงไปคับ เพราะ ผมซื้อเบาะญี่ปุ่น มารองนั่งซ้อนกันนุ่มๆ2ชั้น เลยสูงพอดีล่ะ เหอะๆ สบายก้น

แล้วเอามาวางเล่นบนที่นอนได้อีกด้วย กินข้าวด้วยก็ได้

โพสเมื่อ : 23/7/2008 22:48

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 189
อ้างถึง:

saru เขียนว่า:
โดยความเห็นส่วนตัวแล้ว คิดว่า เก้าอี้แบบนี้น่าจะเหมาะสมมากกว่า

เพราะบางครั้ง การนั่งทำงานกับพื้นนานๆ ทำให้ต้องนั่งในท่าขัดสมาธิ หรือพับเพียบเป็นเวลานานๆ ซึ่งการใช้เครื่องคอมพิวเตอร์บางครั้งก็ติดพันถึง 2-3 ชั่วโมง

เวลาลุกขึ้นมา น้ำตาแทบไหล

แต่เก้าอี้เลคเชอร์แบบพับได้ น่าจะสะดวกต่อการใช้ทำงานแบบที่ต้องการเปลี่ยนบรรยากาศไปเรื่อยๆ มากกว่า

อย่าใช้เก้าอี้รุ่นนี้เป็นอันขาดครับ เผลอลุกจากเก้าอี้เมื่อไหร่โชคดีจะเป็นของท่าน (ได้ซื้อเครื่องใหม่ ) เมื่อก่อนผมใช้พิมพ์ดีด ดีว่าคว้าได้ทัน แต่เพื่อนผมโชคดีได้เครื่องใหม่กันไปหลายคน

โพสเมื่อ : 24/7/2008 1:09

[ค้นหา ขั้นสูง]