เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ไปถอย axioo pico มาครับ
มือสมัครเล่น
26/8/2008 14:18
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 25
พึ่งไปถอยมาราคา 17500 บาทครับ

จัดการถอดออกมาใส่แรมเพิ่มเองครับ อีก 1gb รวมเป็น 2 gb เปลี่ยนเองที่บ้าน ถามร้านค้า มันบอกว่าเอา keyboard ออกก็จะเห็นที่เปลี่ยนแรม กลับมาบ้านเปิดออกดูไม่มีวี่แววช่องเปลี่ยนครับ มันมั่วครับ ผมเลยถอดน็อตออกใต้ฝาเครื่องแล้วก็ทะลวงสติ๊กเกอร์ รับประกันมันออกเลย ปรากฏว่าใส้ในเหมือนกับน้องวินที่ผมเคยเห็นในรูปเป๊ะเลยครับ(เวปเมืองนอก) สรุปว่าเครื่องมาอยู่ในอ้อมกอดผมไม่ถึงชั่วโมงก็โดนผมแก้ผ้าซะแระ ฮิๆๆ

โพสเมื่อ : 31/8/2008 22:02
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ไปถอย axioo pico มาครับ
17/7/2008 15:49
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 59
ทำไมไม่ให้ร้านเพิ่มให้ละครับ ประกันจะได้ไม่หมด

โพสเมื่อ : 31/8/2008 22:18
Transfer the post to other applications Transfer

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 70
เหี้ยมโหดใช้ได้เลยคับ ถึงกับทะลวงเลยเหรอ หมดกันพอดี ประกัน

โพสเมื่อ : 31/8/2008 23:19

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 313
อ้างถึง:

Jo2oe เขียนว่า:
เหี้ยมโหดใช้ได้เลยคับ ถึงกับทะลวงเลยเหรอ หมดกันพอดี ประกัน

ฮ่าๆ อย่างที่บอกเหี่ยมโหดจริงๆ เลยครับ

โพสเมื่อ : 1/9/2008 7:32

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 133
อย่าลืมรีวิวนะคับท่าน สาวก netbook รออยู่มากมาย ^_^

เป็นกำลังใจให้นะคับ

เออ.......ของามๆนะพี่ท่าน....

โพสเมื่อ : 1/9/2008 16:04

มืออาชีพ
23/1/2008 20:53
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 316
สรุปว่ามี bluetooth ป่ะครับ

โพสเมื่อ : 1/9/2008 21:28

กลุ่ม:
สมาชิก
axioo pico ไม่มี bluetooth ครับ
ส่วนเรื่องประกันรับประกัน 1 ปี จาก serial ไม่สนใจvoid ที่ขาดครับ ผมโทรไปถามเซลล์มาครับ

โพสเมื่อ : 2/9/2008 16:45

กลุ่ม:
สมาชิก
สำหรับบางคนที่ไม่มี spec นะครับ

http://www.axiooworld.com/product/pico/334

ผมว่ามันไม่ต่างอะไรกับ wind เลยครับ แค่ไม่มี bluetooth ครับ ซื้อมาตอนแรก wireless ไม่ค่อยดีครับมีอาการแกว่ง ผมเลยไปโหลดไดรเวอร์ของ msi wind มาใช้งาน ก็ได้ครับ ของ realtek เหมือนกันครับไม่หลุดอีกเลยครับ คาดว่าน่าจะใช้ด้วยกันได้หมดครับ หน้าตา bios ก็เหมือนกันครับ ของ American Megatrends

มีเรื่องเล่านิดหน่อยครับ ตอนแรกผมซื้อมาตรวจเช็ค dead pixel แล้วไม่มีครับ พอกลับมาบ้านก็ยังไม่มีครับ สักแปปนึงผมสังเกตุเห็นจุดที่หน้าจอ ซวยแล้วมันเป็น dead ครับ ทำไงดีเนี่ย ผมเลยเอาผ้ามาถูเบาๆถูไปถูมาเรื่อย มันก็หาย พอ restart เปิดมามันก็เป็นอีก ผมก็นวดๆมันอีก ทำแบบนี้สักห้าหกครั้งมั้งครับ แล้วมันก็หายไปครับ แล้วมันก็ไม่เป็นอีกครับ สองวันแล้วครับไม่มีอาการอีก ใครซื้อคอมใหม่ ก็ตรวจดูดีๆนานๆนะครับ เรื่อง dead pixel ตอนซื้อมันไม่มี แต่พอเอากลับมาบ้าน แทบทรุด ผมว่าผมดูดีแล้วนะ ใช้โปรแกรมเทสด้วย ดีนะที่มันหายไป เผื่อใครเป็นเหมือนผมลองดูก็ได้ครับ

โพสเมื่อ : 2/9/2008 16:56

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ดีใจด้วยครับที่หาย

ทำไมนวดที่จอแล้วถึงหายได้
ผมก็รู้มาอย่างนี้เหมือนกันเพียงแต่ไม่เข้าใจ
มีใครรู้รายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องนี้บ้างครับ

โพสเมื่อ : 2/9/2008 19:47

กลุ่ม:
สมาชิก
ผมคาดว่าการนวดหรือกดตรงบริเวณนั้น ทำให้ของเหลวที่อยู่ในจอเกิดการเคลื่อนที่ไปมา แล้วมันก็คงเข้าที่เข้าทางของมันก็เลยหาย (lcd = liquid crystal display) ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าวันดีคืนดีมันจะกลับมาหรือเปล่า ยังไงก็อย่าให้มันกลับมาเลยคร๊าบบบ

โพสเมื่อ : 3/9/2008 1:45

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

Qwerty เขียนว่า:
ผมคาดว่าการนวดหรือกดตรงบริเวณนั้น ทำให้ของเหลวที่อยู่ในจอเกิดการเคลื่อนที่ไปมา แล้วมันก็คงเข้าที่เข้าทางของมันก็เลยหาย (lcd = liquid crystal display) ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าวันดีคืนดีมันจะกลับมาหรือเปล่า ยังไงก็อย่าให้มันกลับมาเลยคร๊าบบบ

ขอบคุณครับที่ช่วยอธิบายให้ฟัง
ที่ถามไม่ใช่อะไรหรอก เพียงแต่กลัวมันจะหายจุดหนึ่งแล้วดันไปเพิ่มจุดอื่น
จากการกดของเรานี่แระ จึงถามหาเหตุผลว่ามันดีเพียงพอต่อการทำไป
หรือป่าว หากเกิดจุด Dead Pixel ขึ้นมาจริงๆ เพราะผมเป็นคนขี้สงสัย

โพสเมื่อ : 3/9/2008 4:52

17/7/2008 15:49
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 59
เคยมี software ที่จัดการ dead pixel นะ ในคู่มือบอกว่า ใช้โปรแกรมเปิดนี้ไว้แล้ว ใช้มือ(มั้ง) ไปกดจุด dead ถ้าโชคดีก็จะหายไป

หยั่งกะนวดจุดคลายเส้นเลย

โพสเมื่อ : 3/9/2008 12:03

[ค้นหา ขั้นสูง]