เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

การตัดสินใจครั้งยิ่งใหญ่
มืออาชีพ
14/4/2008 16:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 115
รอเเล้ว รอเล่า
เปลี่ยนไปเล่น HTCฆ่าเวลาก็เเล้ว

ใจมันกระวนกระวาย กินไม่ได้นอน ไม่หลับ
ยิ่งราคาอย่างงี้ด้วย

ตัดสินใจไปแล้ว ครับ 701 ก็พอ.....นอกรอบก็็เล่น จอ22 เหมือนเดิม
ใช้ให้คุ้ม...เล่น รอ จอ9-10 นิ้ว อีกที...
.........

เคยคิดจะเอา htc ต่อ กะ701 เล่นเนต
ตอนนี้เปลี่นใจเเล้ว ครับ หาเราเตอร์ง่ายกว่าลงทุนครั้งเดียวเลย แชร์กัน สัก5 คนเนต ที่บ้าน 4m อิอิ

ในสภาวะเเบบนี้ เงินทองหายากครับ โดยเฉพาะหาเองด้วย

แนะน้ำด้วยนะครับ.........

ป.ล. มีrundis 8g / ่อ่อ duo 4gอีกตัวมีประโยชน์อะไรบ้าง ครับ

โพสเมื่อ : 18/6/2008 0:16
Transfer the post to other applications Transfer

Re: การตัดสินใจครั้งยิ่งใหญ่
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 130
ขึ้นอยู่กับการใช้งานของเราเป็นสำคัญครับ

ตัว 701 นี่เกือบดีทุกอย่างแล้วยกเว้นความละเอียดหน้าจอ ถ้ารับได้ ผมว่าก็ยังโอเึคอยู่นะ (่ยังไงมันก็ดูเว็บสบายตากว่าพวก PPC อยู่แล้วอะ) อีกทัั้้งราคา ณ.ปัจจุบันถือว่าตัดสินใจได้ไม่ยากครับ

ในขณะที่ sub-notebook ที่มีขนาดหน้าจอ 9-10" ไม่ว่าจะเป็นทั้ง 900 - 901 , Aspire One , MSI Wind พวกนี้ราคาจะดีดไปที่ประมาณ 15,000 -16,000 บาท ซึ่งสำหรับคนที่ไม่ได้เคลื่อนย้ายไปไหนบ่อยๆ มันก็อดจะเอาไปเปรียบเทียบกับ Notebook low end ที่เพิ่มอีกไม่กี่พันหรืออาจจะไม่ต้องเพิ่มเลยก็ซื้อได้แล้ว ได้จอ 14" ram และ hdd ก็เยอะ เพียงแต่ hdd ไม่ใช่ SSD เท่านั้น

ทั้งๆที่สินค้าคนละ segment กันไม่น่าเอามาเปรียบเทียบกันได้ แต่พื้นฐานของคนเรา ราคาก็เป็นตัวแปรสำคัญที่จะนำมาเปรียบเทียบอยู่เสมอ

ถ้ายังชอบดูหนังพวก divx - hi def , ใช้งานพวก excel word บ่อยๆ Notebook low end จะตอบสนองความต้องการได้ดีกว่า sub-notebook ครับ ด้วยขนาดจอที่ใหญ่ดูสบายตา ทำงานง่าย cpu ก็แรงกว่า แต่ข้อเสียคือน้ำหนักครับ

แต่ถ้าเน้นดูเว็บแบบแว๊บๆไม่นานมาก ฟัง mp3 ตอบเมล์นิดหน่อย เล่น msn และชอบเอาเครื่องไปไหนมาไหนบ่อยๆ แบบนี้เข้าทาง sub-notebook ที่การใช้งานแบบนี้ไม่จำเป็นต้องใช้จอใหญ่มาก น้ำหนักเบาพกพาสะดวก

คงต้องถามการใช้งานของตัวเองแล้วละครับ

โพสเมื่อ : 18/6/2008 10:52

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ครับ ... ขอบคุณ ครับ

โพสเมื่อ : 21/6/2008 21:33
Transfer the post to other applications Transfer

มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
ผมไม่ได้ทำงานอะไรเยอะครับ ส่วนใหญ่ก็งานแปลเอกสาร (ที่ถ้าเลือกได้อยากหาลูกมือทำแทนมากๆๆๆๆ)

เลือกเพราะความเบา+เล็ก ของน้องอีดำ900 SSD 4+16G

เดี๋ยวนี้มองจอใหญ่ๆไม่ชอบแล้วครับ ดูตัวหนังสือมันยาวๆ ตั้งๆ แปลกๆ

จอเล็กมันส์กว่าเยอะ....ซะงั้น

เห็นว่าสั่งของไปแล้วนี่ครับ เดี๋ยวคงจะได้สัมผัสประสบการณ์เดียวกัน

ใช้น้องอี เมื่อยตา.... แต่ไปไหนมาไหน สบายไหล่สบายหลัง

โพสเมื่อ : 21/6/2008 22:17
พระเยซูคริสต์สอนว่า "การให้เป็นเหตุให้มีความสุขยิ่งกว่าการรับ" (กจ. 20:35)
-------------------------------------
ThinkPad x100e :28765ut, SSD intel X25-M SATA 80G, Ram 4G, WinXp Sp3.

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ท่านเข้มครับตอนนี้ของขาดตลาดเลยนะครับ เหอๆๆๆ
ต.จ.ว

โพสเมื่อ : 22/6/2008 20:35

มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
ไม่รู้ว่าของขาดตลาดจะหมายถึงของเขาดีมีแต่คนแย่งซื้อ หรือของไม่เป็นที่นิยมเลยไม่สั่งมาขายก็ไม่รู้เนอะ ฮา...

ผมเองก็เป็นพระคุณพระเจ้าล่ะครับที่ได้ หามาหลายที่ทั้งโคราช ทั้งขอนแก่น ทั้งอุดร เห็นเครื่องตัวเป็นๆครั้งแรกนอกกรุงเทพต้องลงไปถึงโคราช (400 กว่ากิโลเมตร)
ใครจะเชื่อว่าร้านคอมในหนองบัวลำภูสามารถสั่งให้ผมได้ ทั้งๆที่วันที่ผมสั่งน่ะ เท่าที่ผมไปดูตามห้างใหญ่ๆนะ ไม่มีวาง Eee 900 เลย ไปถามสั่งจากบางร้านในห้างคอมที่โคราช เขายังไม่รู้จักด้วยซำ วันนั้นมีแต่ 702 8G ราคา 15900 บาท ตัวเดียว ที่เหลือเป็น 701 4G 10900 บาท
ตอนแรกก็นึกว่าจะได้ไปสั่งในกรุงเทพแล้ว ห่วงเรื่องบริการหลังการขายมากๆ

สุดท้ายได้ที่ร้านที่ว่าล่ะ สั่งวันนี้ วันถัดไปนั่งรอรับของได้เลย บริการดีอีกต่างหาก เป็นเครื่องเเรกที่ทางร้านสั่งมาเลยครับ ทุกคนงงมากถึงขนาด นน.และHDD ที่เขาคิดว่ามีแค่ 4G ซึ่งจริงๆมีอีก 16G แต่ช่างที่ร้านไม่รู้.... ก็ขำดีเหมือนกัน

แต่เห็นคุณ Raiden 909 สั่งไปแล้วนิครับ ก็ยังไงก็น่าจะได้ชัวร์ล่ะครับ รอหน่อยเพราะคนแย่งกันซื้อ..มั้ง...

ได้มาเมื่อไรบอกกันด้วยนะครับ จะได้แสดงความยินดีด้วย..

โพสเมื่อ : 22/6/2008 21:38
พระเยซูคริสต์สอนว่า "การให้เป็นเหตุให้มีความสุขยิ่งกว่าการรับ" (กจ. 20:35)
-------------------------------------
ThinkPad x100e :28765ut, SSD intel X25-M SATA 80G, Ram 4G, WinXp Sp3.

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
........ยาวเลย ครับ เค้าคืน มัดจำแล้วด้วยเค้าบอกว่า น้องเอ๊ย ราคาแบบนี้ของมันหายากกกก.......

เเต่เชื่อไหม ผมเห็นของจริงเเล้ว ครับ รุ่น 2g สีขาวน่ารักมาก

(แต่ผมมัน Black edition)

ให้ผมลองเล่นด้วย เเจ่มเป็ดเลย สำหรับคนไม่เคยเห็นเเล้ว ได้สัมผัสของจริงด้วย

แต่....พี่น้อง ครับ

ร้านเค้าตั้งราคา 9700 ครับ 555+ รุ่น 2g 9700 ..........

ยิ้มไม่ออกซะงั้น

โพสเมื่อ : 26/6/2008 13:24

[ค้นหา ขั้นสูง]