เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ขอคำแนะนำการเลือกซื้อเตาอบขนมค่ะ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 14
อยากหัดทำขนม แต่เลือกเตาอบไม่ถูกค่ะ
ไม่มีความรู้เลย ^^'

เตาอบขนมไฟฟ้ากับแบบแก๊สต่างกันยังไงคะ
มีข้อดีข้อเสียอย่างไร
จะใช้หัดทำขนม สำหรับทานเล่นกันในบ้านน่ะค่ะ

มีรุ่นไหนแนะนำเป็นพิเศษบ้างมั้ยคะ

ขอบคุณมากค่ะ

Open in new window

โพสเมื่อ : 25/7/2008 8:16

Re: ขอคำแนะนำการเลือกซื้อเตาอบขนมค่ะ
มือวาง
15/5/2007 13:42
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 895
ถ้ามือใหม่หัดทำ แนะนำให้ซื้อแบบอบไฟฟ้า รุ่นเล็กไปก่อนค่ะ เดี๋ยวพี่ก้งแปะลิงค์ไปให้ เพราะตัวพี่กุ้งเองใช้เตาอบแบบไฟฟ้า ที่ข้างบนมีหัวเตาแก๊สด้วยค่ะ

ข้อดีของเตาอบไฟฟ้า

ความร้อนคงที่กว่าค่ะ ความร้อนค่อนข้างจะสม่ำเสมอค่ะ
เรียนรู้เข้าใจได้ไวค่ะ

ส่วนแก๊สนี่ไม่เคยใช้ค่ะ เคยไปตอนเรียนทำขนมเห็นครูเปิด แล้วงงค่ะ ต้องมีเทคนิดพอสมควร เอารอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบนะคะ เพราะพี่กุ้งไม่สันทัดการใช้แก๋ส

ถ้าจะซื้อแบบชนิดมีปัญหาถามได้ ไปที่ www.verasu.com นะคะ ถ้าไม่เข้าใจไปที่ร้านเลยค่ะ ให้คนขายแนะนำค่ะ เดี๋ยวพี่กุ้งหาลิงคืมาแปะให้อีกทีนะคะ งานนี้ไม่มีเอี่ยวกับร้านนะคะ แต่เป็นความรู้สึกที่ได้จากการซื้อของแล้วรู้สึกว่า พนักงานเข้าสามารถตอบคำถามที่เราต้องการทราบได้ค่ะ แต่ถ้าไปตามห้างนี่ ต้องชี้อย่างเดียวค่ะ อย่าถามอะไร ตอบไม่ค่อยได้

แต่ถ้าราคาเบากว่านิดนึงนี่ แมคโครมีขายค่ะ เอาแบบเตาอบไฟฟ้าทีมีไฟบน ไฟล่างแล้วก็สามารถกำหนดอุณหภูมิได้ด้วยนะคะ ไปแมคโครนี่ ต้องรู้รุ่นแล้วไปซือค่ะ ไม่มีคนแนะนำค่ะ

http://www.verasu.com/Thai_version/pr ... il_vs.asp?productid=46062 รุ่นนี้เตาอบอย่างเดียวนะคะ

แต่รุ่นนี้เป็นไมโครเวฟด้วยและอบขนมด้วยระบบอบเกรียมได้ด้วยค่ะ
http://www.verasu.com/Thai_version/pr ... il_vs.asp?productid=46241

ไปดูที่ร้านนะคะ เผื่อช่วงนี้เค้าจะมีโปรชั่นถูกกว่าราคาที่เห็นค่ะ

โพสเมื่อ : 25/7/2008 18:06

Re: ขอคำแนะนำการเลือกซื้อเตาอบขนมค่ะ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 14
ขอบคุณมากมายเลยค่ะพี่กุ้ง
อีกหน่อยหมีน้อยคงต้องเข้ามารบกวนพี่กุ้งอีกบ่อยๆ นะคะ :D

โพสเมื่อ : 25/7/2008 23:02

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 426
อิอิ ชอบจังเหมือนมีชมรมแม่บ้านทหารบก ในเว็บด้วย

โพสเมื่อ : 21/8/2008 0:04

[ค้นหา ขั้นสูง]