เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

น้องวรรณ ลง XP ใช้ multitouch ไงครับ?
มืออาชีพ
16/9/2008 21:17
จาก อยู่ภูเก็ต แต่ตอนนี้ฝึกงานอยู่กรุงเทพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 201
เชยหน่อยนะครับ พอดีเพิ่งได้ น้องวรรณมา

จับลง XP ผ่าน USB เรียบร้อย ปรับแต่งตามในบอร์ดหลายๆ อย่าง จนค่อนข้างเร็วแล้ว

กะว่า จะทำ ramdisk เล่นดูซักหน่อย

แต่เหนว่า มีฟังก์ชั่นซูมหน้าเวป ซูมรูปด้วย แต่ไม่รู้ว่าใช้ยังไง ยังไงรบกวนหน่อยครับ ว่าใช้ยังไง??

แล้วต้องดูรูปกับโปรแกรมอะไร ดูเวปกับอะไรถึงจะซูมได้ครับ

ผมใช้ Google Chrome เล่นเน็ตอ่ะครับ มันจะใช้ฟังก์ชั่นนี้ได้หรือป่าว?

โพสเมื่อ : 19/9/2008 18:25
Transfer the post to other applications Transfer

Re: น้องวรรณ ลง XP ใช้ multitouch ไงครับ?
มืออาชีพ
28/8/2008 13:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 279
ต้องลง driver ด้วยนะครับ แล้วลองใช้ได้เลย (มัน enable อยู่แล้ว จะจำไม่ผิดนะ)
วิธีใช้กับเอานิ้วชี้กับนิ้วกลางถ่างออกจากกัน ซูมเข้าก็ทำตรงกันข้ามครับ
ใช้ได้กับทุกโปรแกรมที่สามารถ zoom ได้ เช่น word, browser ทั้งหลาย, Abode Reader เป็นต้น
ส่วน Google Chrome zoom ได้เฉพาะตัวหนังสือครับ ไม่work
FF เหมาะกว่า zoom ทั้งเว็บเลย

โพสเมื่อ : 19/9/2008 18:34
Transfer the post to other applications Transfer

Re: น้องวรรณ ลง XP ใช้ multitouch ไงครับ?
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 426
นิ้วเดียวสัมผัวเบาๆลงล่างก็scroll down ลากขึ้นก็ scroll up

โพสเมื่อ : 19/9/2008 21:30

มือสมัครเล่น
15/9/2008 11:27
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
แนะว่าให้ปรับ sensitive ให้ต่ำสุด

แตะนิดเดียวก็ขยับแล้ว

ต่อมาก็ใช้นิ้วโป้งกดเอา ถ้าจะถ่างก็ใช้นิ้วโป้ง 2 มือ ถ่าง จะใช้งานง่ายมากครับ

แล้วมันจะมี หมนุๆด้วยนะครับ รูดตรง ขอบๆแพด แล้วหมุนตามเข็มหรือทวนเข็มก็ได้ แต่หาที่ใช้งานสะดวกๆยังไม่เจอ

โพสเมื่อ : 21/9/2008 16:26

[ค้นหา ขั้นสูง]