เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

8 G ออกเมื่อไหร่ครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
ไปดูงานCom World มา ยังไม่ออกเลย อยากได้ใจจะขาด
แต่กลัวใส่ programไม่พอในเคื่รอง 4G อย่างน้อยนอกจากwindow น่าจะลง
program ดูหนังฟังเพลงดูรูป office adobe reader Dic เพลงบางส่วน
ในเครื่อง สวน Extenal HDD ก็มีพวกหนังสือ หนัง เพลง program อื่นๆที่ไม่ค่อยได้ใช้
ขอถามเพิ่มว่าที่ใช้ปรกติ SSD ในเครื่ิองใส่อะไรบ้างครับพอใช้รึเปล่า
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

โพสเมื่อ : 10/2/2008 0:49
Transfer the post to other applications Transfer

Re: 8 G ออกเมื่อไหร่ครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 130
ลง xp ตัวที่ลดไขมันลงแล้ว ก็จะใช้พื้นที่ประมาณ 1-1.5 gb ก็จะช่วยได้เยอะนะครับ

ส่วนโปรแกรมต่างๆ ถ้าหาเวอร์ชั่นที่เขาลดขนาดมาให้ แล้วก็ลงไปที่ sd card แทน เท่าที่ใช้อยู่แบบนี้ก็ถือว่าพอใช้เลย ไม่ได้อึดอัดอะไรมาก

ที่ลงใน ssd ของผมก็มี

xp เวอร์ชั่นลดไขมันแล้ว
AVG anti-virus ใครบอกของดีและฟรีไม่มีในโลก มีสินี่เลย
winrar
utorrent ไว้โหลดบิท
K-lite codepak ไว้ดูหนัง
เพลงนิดหน่อย

ลงเท่านี้เหลือพื้นประมาณ 1.4 GB

ที่เหลืออย่างเช่น office หรือเกมลงที่ sd card ครับ

โพสเมื่อ : 10/2/2008 1:30
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
ที่คอมเวิลด์มีครับถามพนักงานดูแล้วเค้าบอกว่าต้องสั่งราคามันอยู่ที่15900ยังไม่รวมVATรวมแล้วก็ประมาณ17000มันไม่คุ้มครับ พนักงานบอกเลยไม่ได้นำเข้ามาขายถ้าอยากได้จิงๆก็คงต้องสั่งเอาเองล่ะครับว่าแต่พวกโปรแกรมก็ลงไปที่sd cardก็ได้นิครับเพราะว่าลงโปรแกรมที่มันหนักมากไม่ได้อยู่แล้วเครื่องสเปกมันต่ำว่าแต่คุณ bbnet จะใช้โปรแกรมอะไรถ้าใช้พวกโปรแกรมที่ต้องใช้สเปกสูง ไปสอยโน๊ตบุ๊คดีกว่าหรือไม่ก็ต้องโมเพิ่มแฟรชไดว์เองในหมวด D.I.Y มีเยอะเลยครับ

โพสเมื่อ : 10/2/2008 8:55

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 191
เครื่องรุ่น 8G ราคาค่อนข้างสูงไม่คุ้มค่าเท่าไหร่นะครับ ซื้อ SDHC ขนาด 8G มาติดประหยัดกว่าครับ พันกว่าบาทก็หาซื้อได้ ลงโปรแกรมในนี้เอาครับ ช้ากว่าหน่อยแต่ไม่มาก (เพราะพวกนี้ Access Times ต่ำมากเราไม่ค่อยรู้สึก)

โพสเมื่อ : 10/2/2008 9:28

[ค้นหา ขั้นสูง]