เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยหน่อยสิ
มือใหม่
10/8/2008 14:29
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
ACER ASPIRE ONE เสียงพัดลมดัง

ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อประมาณวันที่ 25 กค นี่เอง เวลาใช้งานมีเสียงดังหึ่งๆคล้ายเสียงหลอดไฟนีออนเวลามันเก่าแล้ว ผมทำงานด้านวิจัยและธุรกิจส่วนตัวเวลาทำงานต้องใช้สมาธิจึงน่ารำคาญพอสมควร และเครื่องก็ร้อนมากด้วย
ตอนนี้ซื้อเครื่องใหม่ไปแล้วเพราะรำคาญเสียงนี้พอสมควรก่อนหน้านี้ติดต่อไปที่ acer service และเปลี่ยนพัดลมแล้ว ตอนเปลี่ยนใหม่ๆก็เบากว่าเดิมมากแต่พอใช้มาสัก 4-5 วัน เริ่มดังขึ้นเรื่อย
เคยส่งmail ไปหาที่ส่วนงานกลางนะแต่ไม่มีอะไรนอกจากการแนะนำให้ไปที่ศูนย์เพื่อเช็คอีกครั้ง
ผมทำงานวิจัยและเป็นเบื้องหลังให้กับหลายหน่วยงานและทำธุรกิจส่วนตัวอยู่ก็ยุ่งพอสมควร
เอาเครื่องให้เพื่อนไปลองใช้ดูเพื่อนก็บอกว่าผิดปกติจริงๆทั้งความร้อนและเสียงดังน่ารำคาญ เค้าก็เลยไม่ซื้อต่อทั้งๆที่เค้าชอบมาก ผมอุตส่าข่ยถูกมากเหลือแค่ 12500 และยังเพิ่มแรมมาให้แล้วด้วย
เพื่อนผมหลายคนแนะนำให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ คุณคิดว่าเปลี่ยนได้หรือไม่เพราะผมยังไม่ถามที่ศูนย์เลย ยุ่งมากๆ ส่วนการเข้ามา post ในนี้ก็ให้น้องที่ทำงานมา post ให้

โพสเมื่อ : 13/8/2008 13:29
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยหน่อยสิ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 426
ปกติ มันเปลี่ยนได้ภายใน7วันหลังจากวันที่ซื้อนะค่ะถ้าจำไม่ผิด (คนขายบอกอย่างงี้อ่ะค่ะ)แล้วก็ก่อนเจ็ดวันอย่าเพิ่งส่งใบประกันเครื่องหาย และลงทะเบียน แต่นี่ของคุณเลย7วันมานานแล้วอ่ะค่ะ แต่ก็น่าจะลองดูนะค่ะ เห็นใจค่ะ เพราะไหนๆเราเสียเงินแล้วก็น่าจะได้สิ่งที่ดีที่สุดนะค่ะ สู้ๆค่ะ

โพสเมื่อ : 13/8/2008 23:54

[ค้นหา ขั้นสูง]