เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

meaning of " couple "
มือวาง
15/5/2007 16:45
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 927
คุณเคยรู้ไหมคะว่าความหมายของคำนี้ที่จริงแล้วหมายความว่าไง " couple "

c = carefully= ระวัง
ระมัดระวังคำพูดที่จะหลุดออกมาเวลาที่เราโกรธ เพราะเวลาที่โกรธเรามักพูดประชดใส่กัน ยิ่งทำให้เรื่องเล็กเป็นเรื่องใหญ่

O = Obedience =เชื่อฟัง
การที่เราเชื่อฟังกันและกันเป็นสิ่งที่ดี เพราะนั่นหมายถึงว่าเขายังห่วงใยเราอยู่นะ

U= Understanding = เข้าใจ
ความเข้าใจคือสิ่งที่สำคัญที่สุดคะ

P= Pardonably = การให้อภัย
ถ้าเรารักใครสักคน แม้ว่าเขาจะผิดแค่ใหน แต่ถ้าเราให้อภัย และให้ โอกาสแก้ไข มันก้อไม่ยากเกินไปนี่นา

L= Listening = รับฟัง
รับฟังกันบ้างไอ้ที่เขาบอกเขาเตือนนะ เพราะความรัก ความห่วงใย และ หวังดีนะ

E= Especial = ความพิเศษ
ความพิเศษ ไม่ใช่เพียงแค่เป็นคนพิเศษ แต่ รวมถึงวันพิเศษที่เราไม่ควรลืมนะคะ

เห็นไหมว่าคำคำหนึ่งมันมีความหมายดีแค่ใหน

โพสเมื่อ : 21/8/2008 8:45
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]