เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เสียงมีปัญหา
มือสมัครเล่น
28/5/2008 23:00
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 24
เพิ่งได้น้อง eee 1000HE สีดำมาค่ะ ก็เลยพยายามเล่นทุกอย่างช่วงแรกนี้

แต่มีปัญหากับเรื่องเสียงค่ะ

ฟังเพลง ปกติ
ลองอัดเสียงตัวเองจาก sound recorder ของ window ปกติ

แต่พอเล่น msn แบบ video call เพื่อนได้ยินเสียงเราชัดเจนเลย แต่เรากลับไม่ค่อยได้ยินเสียงเพื่อนเลย เสียงตะกุกตะกัก แตกๆ พอพยายามเงี่ยหูฟังอย่างจริงจังก็พอได้ยินแต่ได้ยินน้อยมาก อย่างนี้เป็นที่เครื่องของเราหรือเปล่าคะ

ก็พยายามเข้าไปเร่งเสียงในทุกที่ที่เกี่ยวกับเสียงจนสุดแล้ว ก็เหมือนเดิมก็เลยไปลองเข้า Sound hardware test wizard เค้าบอกว่าเวลาเราพูดจะเห็น meter ของ playback วิ่งขึ้นลง และได้ยินเสียงตัวเองพูด (ดังรูป) [/color] แต่ มันเห็นแต่เส้นวิ่งขึ้นลง แต่ไม่ได้ยินเสียงตังเองพูดเลย ก็เลยไม่แน่ใจว่ามีอะไรเสียหรือเปล่าคะ จะได้รีบไปเคลมเพราะยังไม่เกิน 7 วันค่ะ

แนบ ไฟล์:

jpg  test sound.JPG (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 9/7/2009 22:10
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เสียงมีปัญหา
มือเซียน
14/11/2008 11:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1067
ลองดูกับโปรแกรมอื่นบ้างไหมครับ เช่น ลองฟังเพลงจากเน็ตหรือไม่ใช้ตัวมีเดียอื่นๆเล่นสื่ออื่นดูครับ อันแรกเทสเสียงจากเน็ตเอง ส่วนที่สองเช็คตัวฮาร์ดแวร์เอง หรือเปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นๆแทน msnดูครับ

โพสเมื่อ : 14/7/2009 11:56
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]