เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยด้วยครับ เอาไปลง WINDOWS ใหม่พื้น HD ที่หาย
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 14
คือผมซน อะคับทำเป็น WINDOWS แท้แล้วไปอัพเดทเหลือพื้นที่นิดเดียวเลยเอาไปลง WINDOWS ใหม่ที่ร้านแล้วมันทำมัยเลือแค่ 760 เองอะไม่มีโปรแกรมไรเลยนะครับมีแต่WINDOWSอย่างเดียว ทำงัยดีอะเครียดเลยตอนนี้ ร้านก้อตอบไม่ได้เซ็ง........T_T

โพสเมื่อ : 19/1/2008 15:53
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยด้วยครับ เอาไปลง WINDOWS ใหม่พื้น HD ที่หาย
Guest_บุคคลทั่วไป
ร้านใช้วิธีghostลงให้คุณ ใช้วินโดวตัวเต็มเวอร์ชั่นสมบูรณ์
น่าจะเปิด hibernate (ปิดเครื่องโดย ย้ายข้อมูลในramทั้งหมดลงHDDกินที่เท่ากับจำนวนแรม512) แล้วก็systemrestock(พื้นฐานน่าจะ200) แล้วก็ ตั้งค่า virtual memory (พื้นฐานเอาไว้700กว่าเมก)
ปิดพวกนี้่หมดจะได้ที่คืนเป็นกิ้กเลยครับ
ไดรว์เวอร์ ที่มากับแผ่น soundcard เวลาinstallเสร็ด มันจะไม่ยอมลบfile setupครับ ซ้ำยังสร้างโฟรเดอร์โปรแกรมที่program filesขึ้นมาทั้งๆที่เรียกใช้จริงๆที่โฟรเดอร์windows และ โปรแกรมเสริมsoundcardก็ไม่ได้ใช้งานจริง น่าจะลบทิ้งให้หมดรวมๆแล้วเกือบ70เมก
จริงๆแล้วควรลงwindowsตัวตัดนะครับ windowsตัวเต็ม ไส่ของไร้ประโยชน์เข้ามาเยอะเกินไป xpเวอร์ชั่นแรกๆกินที่ไม่ถึง1Gด้วยซ้ำ ยิ่งมันออกเวอร์ชั่นหลังๆ ก็แถมโน่นแถมนี่เข้ามาเพียบจนกลายเป็น2กิ้กกว่า

โพสเมื่อ : 19/1/2008 23:18
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยด้วยครับ เอาไปลง WINDOWS ใหม่พื้น HD ที่หาย
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
แล้วควรทำงัยครับนี่ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมด้วย ฮือๆๆ เครียด

โพสเมื่อ : 20/1/2008 0:02

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
เย้ๆๆๆ ได้แล้วครับ ได้คืนมาเยอะเลย ตั้งค่า virtual memory (พื้นฐานเอาไว้700กว่าเมก)

แล้วมันจะมีผลไรปะครับ

โพสเมื่อ : 20/1/2008 1:00

มือสมัครเล่น
จาก ChiangMai Thailand
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 73
อ้างถึง:

guy_go เขียนว่า:
แล้วควรทำงัยครับนี่ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมด้วย ฮือๆๆ เครียด

ไว้ไปโรบินสันผมจะเอา วินโดตัวโมไปให้ที่ร้านครับ ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา

ว่าจะไปดูหูฟัง PSP หลายทีล่ะ ไม่ได้ไปซักที

โพสเมื่อ : 22/1/2008 16:00
Windows XP Pro SP2 Lite
Open in new window

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
ตั้งค่าตามนี้ (น่าจะเปิด hibernate (ปิดเครื่องโดย ย้ายข้อมูลในramทั้งหมดลงHDDกินที่เท่ากับจำนวนแรม512) แล้วก็systemrestock(พื้นฐานน่าจะ200) แล้วก็ ตั้งค่า virtual memory (พื้นฐานเอาไว้700กว่าเมก) ตั้งยังงัยครับช่วยบอกทีอยากตั้งมั่ง

โพสเมื่อ : 22/1/2008 16:07

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

Domenic เขียนว่า:
อ้างถึง:

ไว้ไปโรบินสันผมจะเอา วินโดตัวโมไปให้ที่ร้านครับ ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา

ว่าจะไปดูหูฟัง PSP หลายทีล่ะ ไม่ได้ไปซักที

โอ้ๆๆๆ เจอคนเชียงใหม่เย้ใจดีจังถ้ามาทำให้หูฟังฟรีเลยไม่ต้องซื้อคร้าบบบบบ

ว่าแต่วินโดตัวโมนี่เวลาเอาไรเสียบนี่ไดร์เวอร์อยู่ครบปะครับกลัวมันไม่รู้จักผมยิ่งชอบหาไรมาเสียบอยู่

โพสเมื่อ : 23/1/2008 1:57

มือสมัครเล่น
จาก ChiangMai Thailand
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 73
อ้างถึง:

อ้างถึง:

Domenic เขียนว่า:
อ้างถึง:

โอ้ๆๆๆ เจอคนเชียงใหม่เย้ใจดีจังถ้ามาทำให้หูฟังฟรีเลยไม่ต้องซื้อคร้าบบบบบ

ว่าแต่วินโดตัวโมนี่เวลาเอาไรเสียบนี่ไดร์เวอร์อยู่ครบปะครับกลัวมันไม่รู้จักผมยิ่งชอบหาไรมาเสียบอยู่

ใช้ได้ครบไม่มีปัญหาครับ

โพสเมื่อ : 23/1/2008 9:48
Windows XP Pro SP2 Lite
Open in new window

[ค้นหา ขั้นสูง]