เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ร้าน Big it ที่พันทิพดีไหมครับ คือจะไปซื้อ เน็ตบุคEEEPC 1000HE
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 25
ร้าน Big it ที่พันทิพดีไหมครับ
คือจะไปซื้อ EEEPC 1000HE
ช่วยแนะนำทีครับว่าร้านไหนดี
แล้วร้านนี้ไว้ใจได้ไหมครับ
จะซื้อสีดำ ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณมากครับ

โพสเมื่อ : 2/8/2009 21:42
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ร้าน Big it ที่พันทิพดีไหมครับ คือจะไปซื้อ เน็ตบุคEEEPC 1000HE
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
เคยไปใช้บริการแต่อุปกรณ์พีซีอ่ะครับ แต่ด้านร้านที่ขาย notebook ยังไม่เคยเสียตังค์ อิอิ

โพสเมื่อ : 3/8/2009 5:58
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ร้าน Big it ที่พันทิพดีไหมครับ คือจะไปซื้อ เน็ตบุคEEEPC 1000HE
มืออาชีพ
19/5/2009 20:10
จาก เหนือสุดสยาม
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 315
ก็ OK ครับ ผมซื้อน้องวันที่ Big IT นี่แหละครับ บริการดี พนักงานกระตือรือล้น สินค้าหลากหลายมากมาย ของแถมเพียบ มีสาขาบนพันธุ์ทิพย์เป็นสิบร้านครับ!

โพสเมื่อ : 3/8/2009 6:04
FlashFire : http://flashfire.org/xe/

24/4/2008 11:37
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 59
เมื่อประมาณ 2 เดือน ก่อน ตอนนั้นตัดสินใจจะซื้อ Asus-N10Jc ที่ร้านนี้แหละ เพราะมันกำลังจะตกรุ่น ขายรวม vat แล้วไม่ถึง 2 หมื่น ... ผมก็ตัดสินใจจะซื้อ เขาก็บอกต้องไปเอาเครื่องมาจากอีกร้านนึง ผมก็รอ แต่ก็กำชับไว้ว่าขอเครื่องใหม่แกะกล่องนะ ตัวโชว์ไม่เอา โปรแกรมอะไรไม่ลงทั้งนั้น เอา windows ที่มากับเครื่องอย่างเดียว

พอเครื่องมา ผมก็สังเกตว่ากล่องมันเหมือนเปิดมาแล้ว เยินนิด ๆ แล้วพอจับเครื่องมันอุ่น ๆ ร้อน ๆ เหมือนเพิ่ง Shut down มา แถมสติ๊กเกอร์ License windows ก็ดูลอก ๆ เหลือง ๆ ไงไม่รู้ ลองถามดูเขาก็บอกว่าวางไว้ใกล้หลอดไฟก็เลยร้อน ผมก็ไม่คิดมาก เลยใส่แบตฯ เปิดดู แล้วจะลอง Test เหมือนที่เคยทำปกติกับทุกเครื่อง ปรากฎว่าในช่อง Start-> Run มันมีพิมพ์ไว้ว่า dxdiag ซึ่งเป็นคำสั่งที่ผมชอบใช้เช็ค Spec เครื่อง ........... แล้วผมก็เพิ่งไป run ที่เครื่อง Demo จากร้านในเครือ ที่อยู่ใกล้ ๆ กันก่อนหน้า ที่จะเดินมาร้านนี้เมื่อไม่ถึง ครึ่งชั่วโมง

ผมก็เลยถามเขาไปว่า เครื่องนี้เป็นเครื่องตัวโชว์ร้านนู้น ใช่มั้ย เขาก็อึกอัก สุดท้ายก็ยอมรับว่าใช่ เขาก็บอกว่าถ้าผมไม่เอา ก็ไม่เป็นไร สุดท้ายผมก็ไม่เอาครับ เพราะบอกไปตั้งแต่แรกแล้ว ...ว่าไม่เอาตัวโชว์

ไปที่พันทิพย์ ก็ร้าน BabanaIT เหมือนกันเลย เอาตัวโชว์มาให้ทั้งที่กำชับแล้ว สุดท้ายก็เลยไม่ได้ซื้อเลย 5555

ไม่ได้บอกว่าควรซื้อ หรือไม่ควรซื้อร้านไหนนะครับ แต่อยากให้สังเกตตัวเครื่อง และสภาพเครื่องก่อนซื้อขายให้เรียบร้อยนะครับ เพื่อให้คุ้มกับที่เราต้องจ่ายเงินกันหลักหมื่น ..

สุดท้าย ไม่รู้โชคดี หรือโชคร้ายกลับมานั่งคิดว่าตั้ง สองหมื่น บาท เปลี่ยนมาซื้อ desktop 1 เครื่อง เอามาเล่นเกมให้สะใจดีกว่า แล้วซื้อ eeepc อีกตัวเบา ๆ ไว้พกพา หุ..หุ... เสียเงินเยอะกว่าเดิมอีก คิดได้ดังนั้นขาย notebook ตัวเก่ามาสมทบทุนซะ

ตอนนี้ก็ได้แต่นั่งรอ 1005HA ตัวเป็น ๆ ออกมาซะที ราคามาแล้ว .. คบได้

โพสเมื่อ : 3/8/2009 17:00

มือวาง
19/1/2008 16:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 588
เห็น DataIT เค้ามีแล้วนะครับ ASUS 1005HA ราคารวม VAT15,5xx นี่เหละสีดำ ผมเห็นที THE MAIL บางแค วันนี้ นะ

โพสเมื่อ : 3/8/2009 23:04

มืออาชีพ
19/5/2009 20:10
จาก เหนือสุดสยาม
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 315
ตามความเห็นของคุณ "เห็ดหอม" เลยครับ ไม่ว่าจะซื้อร้านไหนก็ต้องตรวจสอบสินค้าให้ละเอียดครับ อย่าเห็นว่าเป็นร้านใหญ่-เชื่อถือได้แล้วไม่ตรวจสอบ ถึงร้านจะใหญ่ยังไง พนักงานก็คนธรรมดา ๆ นี่แหละครับ บางคนก็ดี บางคนก็มั่ว เพราะต้องทำยอดให้ได้ทุกวัน (ที่รู้เพราะวันที่ไปซื้อ One ยืนคอยอยู่ในร้านนานพอสมควร ได้ยินพนักงานคุยกัน)

โพสเมื่อ : 4/8/2009 7:40
FlashFire : http://flashfire.org/xe/

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 25
ขอบคุณมากครับ

โพสเมื่อ : 5/8/2009 1:54

มืออาชีพ
21/2/2009 21:15
จาก ขอนแก่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 381
ได้อ่านความคิดเห็นของคุณ "เห็ดหอม" ได้ความรู้มากครับ ขอบคุณนะครับ

โพสเมื่อ : 5/8/2009 2:03

[ค้นหา ขั้นสูง]