เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เช็คประกันของEeePC ได้จากไหนครับ
มือใหม่
24/2/2009 14:09
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
ทำใบเสร็จหายไปแล้วอ่าครับ แต่มีตัวWarranty Card พร้อมSerialอยู่ จะเช็คได้ที่เวปไหนมั่งครับ

โพสเมื่อ : 13/8/2009 16:15
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เช็คประกันของEeePC ได้จากไหนครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 75
โทรไปศูนย์ Asus ได้เลยครับ บอก S/N ไป ก็จะทราบวันหมดอายุตาม ฐานข้อมูลของ Asus ได้เลยครับ

แต่ว่าหากเครื่องนั้นๆ ถูกส่งออกมาขายนานแล้ว (แต่ยังขายไม่ออก) วันหมดอายุ อาจจะสั้นกว่าความเป็นจริงหลายเดือนก็เป็นได้ครับ ดังนั้นซื้อเครื่องทุกครั้งจึงควรขอใบกำกับภาษี เพื่อใช้อ้างอิงวันหมดอายุ เมื่อต้องเคลมสินค้าครับ

โพสเมื่อ : 13/8/2009 19:54
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]